CSVNO – Đoàn từ thiện ở Quận 5, thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo tổ chức chương trình “Vì người nghèo yêu thương”, tặng 400 suất quà cho công nhân Nông trường Ea Tir và trẻ em trên địa bàn có hoàn cảnh khó khan, vào ngày 1/6.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/z5501956328825_fb409958a10f5bd70ebafef6e6b2f817-1024x679.jpg)
Tại chương trình, đại diện đoàn từ thiện ân cần thăm hỏi tình hình đời sống của công nhân lao động ở Nông trường Ea Tir; đồng thời động viên các công nhân cố gắng chăm lo lao động sản xuất, hoàn thành công việc được giao; khai thác mủ đạt sản lượng cao. Nhân dịp ngày Quốc tế thiếu nhi, đoàn công từ thiện chúc các cháu thiếu niên, nhi đồng trên địa bàn nông trường đóng chân có cuộc sống, vui vẻ, hạnh phúc. Mong muốn các cháu chăm ngoan, biết vâng lời ông bà, cha mẹ, thầy cô…
Tại chương trình, đoàn từ thiện trao 200 suất quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn, gồm 1 thùng mì tôm, 10 kg gạo, quần áo, nhu yếu phẩm và 200 phần quà cho trẻ em, gồm quần áo, sữa, bánh kẹo, bút, vở, đồ chơi, kèm theo tiền mặt; tổng trị giá hơn 120 triệu đồng.
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Đổi mới để sản xuất sản phẩm tốt nhất cho thị trường
Cao su Bà Rịa đạt giải 3 Hội thi Báo cáo viên giỏi cấp tỉnh
Công ty HTKT 385 khen thưởng nhiều tập thể, cá nhân người Lào tại Đại hội thi đua Quyết thắng
Đảng bộ cao su Việt Lào: Điển hình trong công tác xây dựng Đảng
Cao su Hòa Bình: Đồng bộ nhiều giải pháp nâng cao năng suất, sản lượng vườn cây
Các công ty cao su khu vực Đông Nam Bộ: Xứng đáng anh cả
Cao su Việt Lào: Phấn đấu vượt 17.600 tấn sản lượng được giao
Ông Hoàng Văn Nhơn điều hành Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk
Cao su Lai Châu 2 bén rễ nơi thượng nguồn sông Đà
Nghiên cứu và ứng dụng khoa học công nghệ giúp cao su Việt Nam vươn tầm quốc tế