CSVNO – Nhằm khích lệ tinh thần tập luyện, thi đấu hết mình của các vận động viên (VĐV) tại Hội thao năm 2024 do VRG tổ chức. Sáng ngày 1/6, Cao su Bình Long đã tổ chức buổi họp mặt tổng kết khen thưởng các cá nhân, tập thể có thành tích tốt trong hoạt động phong trào vừa qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0360-1024x684.jpg)
Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long tham gia Hội thao CNVC LĐ Tập đoàn khu vực III năm 2024 với 7 bộ môn, 18 nội dung thi đấu và là đơn vị tham gia đầy đủ với số nội dung thi đấu cao nhất tại Hội thao.
Kết quả, Cao su Bình Long đạt giải nhất toàn đoàn với 16 huy chương (5 huy chương vàng, 6 huy chương bạc, 5 huy chương đồng). Ngoài ra, công ty đạt 2 giải nam, nữ vận động viên lớn tuổi nhất đạt thành tích cao nhất. Tổng số tiền thưởng gần 45 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0278-1024x684.jpg)
Để đạt được kết quả trên là nhờ có sự quan tâm của lãnh đạo, chỉ đạo của ban lãnh đạo công ty, lãnh đạo các đơn vị cơ sở, trực thuộc, lãnh đạo đoàn hội thao đã tạo mọi điều kiện thuận lợi, đáp ứng tốt yêu cầu về vật chất, tinh thần, nơi ăn ở, động viên khen thưởng kịp thời cho các vận động viên, đội tuyển tập luyện và thi đấu tại hội thao. Bộ phận chuyên môn có sự tham mưu tốt trong công tác tuyển chọn vận động viên, thành lập các đội tuyển tổ chức thi đấu đáp ứng yêu cầu, chiến thuật đề ra.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0269-1024x684.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Nguyễn Hữu Tú – UV BTV Đảng ủy, TV HĐTV, Phó TGĐ phụ trách điều hành công ty đã biểu dương những kết quả mà đoàn thể thao đã đạt được. Ông cho biết: “Đây là kết quả rất đáng mừng, tôi kêu gọi, vận động CB.CNV LĐ công ty lan tỏa thành tích này. Đây sẽ là làm cơ sở, là nguồn động lực để CB.CNV LĐ phát huy truyền thống Cao su Bình Long, tham gia lao động tốt, thi đua tốt hướng đến chào mừng kỉ niệm 50 năm ngày thành lập công ty sắp tới.”
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0297-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0299-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0305-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0306-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/06/DTP_0341-1024x684.jpg)
Buổi họp mặt, khen thưởng nhằm động viên kịp thời CB.CNV LĐ công ty, từ đó khích lệ tinh thần luyện tập thể thao, nâng cao sức khỏe, tiến tới đạt nhiều thành tích trong các kỳ hội thao sắp tới.
HẰNG NY – ĐÀO PHONG
Related posts:
Đảng ủy Công ty CP Cao su Điện Biên: Thực hành tiết kiệm nhằm nâng cao chất lượng công tác xây dựng ...
Cao su Điện Biên sôi nổi thi đua hoàn thành nhiệm vụ
Cao su Tây Ninh, Cao su Tân Biên: Vượt khó hoàn thành tốt nhiệm vụ
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tiếp đoàn Tổng Lãnh sự quán Ấn Độ đến thăm và làm việc
Trở lại với nghề
Ông Trương Văn Hải giữ chức Giám đốc Trung tâm Nghiên cứu và chuyển giao kỹ thuật Cao su Tây Nguyên
Các công ty cao su khu vực Đông Nam bộ phấn đấu vượt kế hoạch năm 2024
Dòng nhựa trắng thêm niềm tin cho bà con vùng cao
Nông trường Nậm Cuổi, Cao su Lai Châu chăm lo tốt cho người lao động
Cao su Bà Rịa tham gia lễ ra quân huấn luyện quân sự tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu