CSVNO – Trong chuyến công tác dự Lễ kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ, ngày 6/5, ông Trương Tấn Sang – nguyên Ủy viên Bộ Chính trị, nguyên Chủ tịch nước đã đến thăm CB.CNV LĐ Công ty CPCS Điện Biên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/dfcb9c9fd7f476aa2fe5-1024x736.jpg)
Tại buổi gặp gỡ, ông Nguyễn Công Tám – Bí thư Đảng ủy, TGĐ Cao su Điện Biên đã báo cáo khái quát một số nét nổi bật về tình hình sản xuất kinh doanh và phát triển của công ty trong thời gian qua.
Cụ thể, năm 2023 công ty đã hoàn thành vượt mức kế hoạch SXKD, thu hoạch mủ vượt 3% kế hoạch Tập đoàn giao, tiền lương của NLĐ ngày càng tăng và ổn định, mức lương 6 triệu đồng/người/tháng. Công ty đã thực hiện đầy đủ các chế độ chính sách cho NLĐ và các nghĩa vụ với Nhà nước…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/fc2c5e7e1515b44bed04-1024x602.jpg)
Hiện nay, UBND tỉnh Điện Biên và VRG đã thỏa thuận cho công ty xây dựng nhà máy chế biến, chuẩn bị khởi công trong tháng 5/2024. Tình hình tư tưởng CB.CNV LĐ ổn định, đang ra sức thi đua lập nhiều thành chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/451c664b2d208c7ed531-1024x658.jpg)
Phát biểu tại buổi gặp gỡ, Nguyên Chủ tịch nước Trương Tấn Sang bày tỏ vui mừng trước những thành tựu đạt được của công ty. Đồng thời, ông mong rằng, thời gian tới, lãnh đạo công ty tiếp tục quan tâm đến việc sản xuất, tiêu thụ, chế biến sản phẩm mủ cao su theo hướng tăng năng suất, chất lượng. Bên cạnh đó, CB.CNV LĐ trong công ty phải luôn đoàn kết, khắc phục mọi khó khăn, ra sức thi đua, phấn đấu hoàn thành thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương, của ngành. Xây dựng kế hoạch SXKD đảm bảo công ty ngày càng phát triển ngày càng vững mạnh.
VÂN SƠN
Related posts:
Cao su Tây Ninh phấn đấu vượt 12% sản lượng
Cao su Bà Rịa, Hòa Bình cần định hướng phát triển gắn với địa phương
Cao su Việt Lào quyết tâm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023
Hội khuyến học 28/10 tuyên dương 611 học sinh, sinh viên
Làng công nhân cao su: Mái ấm của Người lao động xa quê
Hiệu quả từ cuộc thi "vườn rau sạch"
Cao su Đồng Nai – Kratie phấn đấu vượt kế hoạch sản lượng 6%
Hoàn thành vượt mức sản lượng nhờ "ba sạch"
Cao su Bình Long: 34 học viên hoàn thành lớp nâng cao năng lực quản trị
Khúc tráng ca cao su Tây Bắc: [Bài 4] Tình đất, tình người Tây Bắc