CSVNO – Sáng ngày 9/4, VRG phối hợp cùng Học viện Tư pháp tại thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Hội nghị tập huấn về công tác pháp chế doanh nghiệp. Tham gia hội nghị có 236 cán bộ đang làm việc tại VRG và các công ty trực thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/TVP_3530-1024x683.jpg)
Hội nghị được tổ chức nhằm nâng cao năng lực, trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ làm công tác pháp luật, pháp chế cho Tập đoàn, doanh nghiệp Nhà nước, góp phần nâng cao hiệu lực, hiệu quả trong công tác tham mưu, điều hành, quản trị doanh nghiệp, phòng ngừa rủi ro cho Tập đoàn, doanh nghiệp. Hội nghị tập huấn cung cấp các kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ cho cán bộ làm công tác liên quan đến việc thực hiện, triển khai thi hành Luật Đất đai năm 2024, Luật Đấu thầu năm 2023, Luật Quản lý, sử dụng vốn Nhà nước vào sản xuất, kinh doanh tại doanh nghiệp, Luật đấu giá tài sản nhằm phòng ngừa rủi ro cho Tập đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/TVP_3546-1024x683.jpg)
Hội nghị tập huấn sẽ diễn ra trong trong 4 ngày, từ ngày 9/4 đến hết ngày 12/4 tại Cơ sở Học viện Tư pháp tại thành phố Hồ Chí Minh. Giảng viên hướng dẫn là các báo cáo viên giàu kiến thức, chuyên môn, có năng lực và kinh nghiệm thực tế đến từ Bộ Tư pháp, Bộ Tài chính, Bộ Kế hoạch và Đầu tư.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/TVP_3558-1024x683.jpg)
VŨ PHONG
Related posts:
Trung tâm cao su Tây Nguyên tập huấn cho cán bộ kỹ thuật Cao su Chư Mom Ray
Cao su Sơn La rộn ràng không khí ra quân đầu năm
Các doanh nghiệp trực thuộc VRG dự kiến chia cổ tức cao
Công ty Cổ phần Thể thao Ngôi Sao Geru tài trợ giải bóng rổ trẻ Quốc gia
Trường cao đẳng Công nghiệp cao su: Thực hiện thắng lợi mục tiêu kép năm 2020
Đồng hành cùng doanh nghiệp vượt khó
Năng suất vườn cây Cao su Lộc Ninh đạt 2,03 tấn/ha
Nông nghiệp tự tin xuất khẩu đạt 50 tỷ USD
Cao su Kon Tum xứng đáng là lá cờ đầu của khu vực Tây Nguyên
Nông trường Bình Minh (Cao su Bình Long) thu nhập 8,3 triệu đồng/người/tháng