CSVNO – Chiều ngày 27/3, Hội thiện nguyện Việt Nam do bà Võ Thị Liền làm trưởng đoàn phối hợp với Công ty TNHH Quasa Geruco trao 100 phần quà cho công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn, tại huyện Phìn, tỉnh Savannakhet, Cộng hòa DCND Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/173514db50d9ff87a6c8-1024x635.jpg)
Tham dự buổi trao quà có đại diện Hội thiện nguyện Việt Nam do bà Võ Thị Liền làm trưởng đoàn cùng các thành viên hội. Ông Phạm Văn Thông – TGĐ Công ty TNHH Quasa Geruco và ban lãnh đạo công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/2e75ffa1c9a366fd3fb2-1024x682.jpg)
Ông Phạm Văn Thông – TGĐ Công ty TNHH Quasa Geruco đánh giá cao sự ủng hộ hết sức quý báu của Hội thiện nguyện Việt Nam. Đây là việc làm không chỉ thể hiện đậm nét truyền thống tương thân, tương ái, lá lành đùm lá rách tốt đẹp của dân tộc Việt Nam, mà còn thể hiện tinh thần chia ngọt sẻ bùi, “hạt muối cắn đôi, cọng rau bẻ nửa” truyền thống trong quan hệ đặc biệt giữa hai nước Lào và Việt Nam anh em.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/def5c2fcf1fe5ea007ef-1024x543.jpg)
Ông Phạm Văn Thông mong muốn cộng đồng người Việt đang làm ăn sinh sống tại Lào tiếp tục duy trì và phát huy truyền thống tốt đẹp này, cùng chung tay giúp sức, góp phần giúp người dân Lào ổn định cuộc sống, ngày càng ấm no.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
CHÍ THANH
Related posts:
Nhiều giải pháp nâng cao năng suất vườn cây cho mô hình nhận khoán và liên kết
Cao su Phước Hòa thực hiện giải pháp thực tiễn, khoa học để phát triển toàn diện
Rộn ràng mùa "nước rút" ở Nông trường Ia H'Lốp, Cao su Chư Sê
Cùng công nhân vượt khó
Công nhân yêu nghề nên bố trí thêm việc để tăng thu nhập
Các công ty cao su khu vực Tây Nguyên: Chú trọng xây dựng lực lượng tự vệ đáp ứng nhiệm vụ trong tìn...
Cao su Đồng Phú: 2 mô hình sản xuất hiệu quả cao
Các đơn vị trực thuộc Cao su Sa Thầy xuất sắc hoàn thành kế hoạch sản lượng
Cao su Phú Riềng: Duy trì năng suất vườn cây ổn định 2,26 tấn/ha
Nông trường Bãi Lau (Cao su Sa Thầy) về đích sản lượng sớm nhất trong công ty