CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024), Đoàn Thanh niên Công ty CP Cao su Điện Biên tổ chức nhiều hoạt động thiết thực.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/f63c82507d38d2668b29-1024x768.jpg)
Ngay từ những ngày đầu tháng 3, Đoàn Thanh niên Cao su Điện Biên đã tổ chức chương trình ra quân hưởng ứng Tháng Thanh niên, với chủ đề “Thanh niên Cao su Điện Biên xung kích, tình nguyện vì sự phát triển bền vững của doanh nghiệp”. Các Chi đoàn trực thuộc đã đảm nhận nhận chăm chăm sóc bảo vệ vườn cây tại các đội sản xuất như: phát dọn thực bì các vùng xung yếu để phòng chống cháy cho vườn cây vào mùa khô, đảm nhận trang bị vật tư cho vườn cây mùa thu hoạch mới, đoàn viên tham gia tập huấn công tác dân quân tự vệ chuẩn bị bước vào mùa huấn luyện tự vệ; tổ chức đào tạo, đào tạo lại nguồn nhân lực cho công nhân khai thác mủ cao su…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/9dd5ce8d3ee591bbc8f4-1024x770.jpg)
Các Chi đoàn tổ chức nhiều chương trình giao lưu thể thao, văn nghệ tạo không khí vui tươi sau giờ làm việc chuyên môn, các sự kiện đã thu hút được đông đảo đoàn viên các chi đoàn tham gia, tạo không khí thi đua sôi nổi cho đoàn viên, để lại nhiều năng lượng tích cức cho tuổi trẻ, và tạo nhiều dấu ấn với đoàn viên tại địa phương.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/b2a9be194f71e02fb960-1024x770.jpg)
Ngày 26/3, Đoàn Thanh niên Nông trường Cao su Mường Chà tổ chức cho thanh niên thực hiện xẻ đá, mở đường zíc zắc các điểm xung yếu, những nơi giao thông không thuận lợi, tổng dọn vệ sinh khuôn viên đơn vị làm việc sạch đẹp. Tổ chức tọa đàm ngày thành lập Đoàn để thế hệ trẻ trẻ thêm tự hào về truyền thống, để thanh niên hôm nay thêm nhiệt huyết, bản lĩnh, mẫu mực, kỷ luật, để ra sức xây dựng công ty ngày càng phát triển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/b0c0459586fd29a370ec-1024x576.jpg)
VÂN SƠN
Related posts:
Đoàn TN Cao su Đồng Nai tổ chức thi kể chuyện - vẽ tranh hè 2015
Trao 23 suất quà của Báo Thanh niên cho công nhân Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh
Cao su Đồng Nai thi Nét đẹp Đoàn viên
ĐVTN VRG tham gia Hội trại truyền thống HTV
Người thủ lĩnh thanh niên năng động, sáng tạo trong mọi phong trào
Đoàn Thanh niên VRG khánh thành công trình nước sạch tại Quảng Nam
ĐTN VRG phối hợp ĐTN Cao su Phước Hòa thực hiện công trình tuyến đường cây xanh Thanh niên
Đoàn Thanh niên Cơ quan VRG tặng quà trung thu cho trẻ mồ côi
Nhiều dấu ấn đậm nét trong Tháng Thanh niên của tuổi trẻ VRG
Đoàn Thanh niên VRG trao quà thanh niên công nhân cao su khu vực Tây Nguyên