CSVNO – Chào mừng 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, chiều ngày 25/3, Đoàn Thanh niên Cao su Chư Mom Ray đã tổ chức bế mạc sau 5 ngày (từ ngày 20 – 25/3) tranh tài sôi nổi của 206 vận động viên đến từ 6 chi đoàn trực thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3925-1024x683.jpg)
Tham gia hội thao có 6 cơ sở đoàn trực thuộc, quy tụ 206 VĐV là các đoàn viên, thanh niên của 4 nông trường, xí nghiệp chế biến và văn phòng công ty. Các VĐV cùng nhau tranh tài ở 6 bộ môn với 9 nội dung thi đấu, bao gồm: bóng đá mini nam, bóng chuyền nam, bóng chuyền nữ, kéo co, cầu lồng, cờ tướng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3920-1024x683.jpg)
Với tinh thần giao lưu, học hỏi, đoàn kết nhưng không kém phần quyết liệt ở từng bộ môn thi đấu, cùng với sự điều hành công tâm, khách quan, đúng luật của đội ngũ trọng tài và sự tham gia cỗ vũ đông đảo, nhiệt tình từ cổ động viên của các đội, hội thao đã thành công tốt đẹp với việc Nông trường Mo Rai I xuất sắc giành giải nhất toàn đoàn với 1 huy chương vàng, 2 huy chương bạc, 4 huy chương đồng; Nông trường 2 giành giải nhì và giải ba toàn đoàn thuộc về Nông trường 3.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3917-1024x683.jpg)
Đến với hội thao năm nay, các VĐV đã cống hiến nhiều trận đấu hấp dẫn, kịch tính, có chất lượng chuyên môn cao. Điều đó khẳng định đã có sự quan tâm chỉ đạo của lãnh đạo đơn vị đối với phong trào TDTT ở cơ sở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3931-1024x683.jpg)
Các VĐV về tham gia Hội thao đã hăng say thi đấu, cống hiến với tinh thần trách nhiệm cao, thi đấu nhiệt tình, quyết liệt vì mầu cờ sắc áo của đơn vị, cùng với đó là sự cổ vũ nhiệt tình của toàn thể NLĐ các đơn vị, qua đó đã tạo sức lan tỏa lớn về tinh thần đoàn kết của NLĐ trong toàn công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5282642434810_062bde22ab981f440cef2b67a58d7544-768x1024.jpg)
Phát biểu bế mạc, ông Phạm Duy Vương – Phó TGĐ, Chủ tịch Công đoàn công ty nhấn mạnh: “Tôi hy vọng, qua Hội thao lần này phong trào TDTT trong công ty luôn được duy trì và phát triển, tạo sân chơi tinh thần lành mạnh cho NLĐ. Từ đó, tạo động lực mạnh mẽ các phong trào thi đua lao động sản xuất và phấn đấu hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch năm 2024 được giao”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5282642424963_7180a113b1bd348dc31c7335a36aa914-1024x768.jpg)
Hội thao là dịp để công ty chọn lựa những hạt nhân tiêu biểu, nổi bật trong phong trào TDTT để tham gia Hội thao do Tập đoàn tổ chức trong thời gian sắp tới đạt kết quả cao nhất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/z5282642424767_4a31af09e880a086328be56acec201d2-768x1024.jpg)
GIA LINH
Related posts:
Thăm và tặng quà ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn
Người thợ trẻ giàu nhiệt huyết
Bí quyết trở thành "siêu nhân" của Novak Djokovic
Cao su Phước Hòa nhất toàn đoàn Hội thao Khu vực V
Nghị lực của người nữ công nhân
Cảm ơn thầy Park!
Đồng chí Bùi Sỹ Hưng trúng cử Bí thư ĐTN Cao su Kon Tum
Hội thao tạo động lực vượt khó
Nỗi lòng kinh doanh cà phê thời dịch
Hoa tháng ba