CSVNO – Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đã phối hợp cùng Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước tổ chức Phiên Giao dịch việc làm năm 2024, vào ngày 20/3.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/1-4-1024x683.jpg)
Tham dự chương trình có ông Trần Đại Kỳ – Giám đốc Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước; TS Bùi Đình Ninh – Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng nhà trường cùng các doanh nghiệp và hơn 300 học sinh, sinh viên là các em tốt nghiệp năm 2024 và các HSSV năm cuối.
Tại phiên giao dịch việc làm, đã có 15 đơn vị, doanh nghiệp trực tiếp tham gia giao dịch, tuyển dụng lao động với hàng trăm nhu cầu về vị trí việc làm và học nghề. Trong đó, tuyển dụng lao động đi xuất khẩu tại nước ngoài, lao động phổ thông, đặc biệt là lao động thuộc các ngành điện tử, dệt may, nông nghiệp công nghệ cao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/2-5-1024x683.jpg)
Phiên giao dịch việc làm đã giúp các bạn học sinh, sinh viên hiểu rõ những thách thức khi ra trường, được tìm hiểu kỹ hơn về nhu cầu của nhà tuyển dụng, thị trường lao động, kỹ năng cơ bản để ứng tuyển và xin việc… Từ đó, bổ sung cho mình những kỹ năng nghề nghiệp còn thiếu. Đây cũng là điều kiện thuận lợi giúp học sinh, sinh viên có nhiều cơ hội để tìm hiểu và lựa chọn việc làm phù hợp với năng lực của bản thân ngay khi còn ngồi trên ghế nhà trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Cũng tại phiên giao dịch đã diễn ra lễ ký kết hợp tác giữa Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su với các doanh nghiệp gồm: Chi nhánh Viettel Bình Phước, Bưu điện Bình Phước, Công ty CP Viễn thông FPT, Công ty CP xây dựng Eden, Công ty CP Nông nghiệp Trường Hải, Ngân hàng TMCP Nam Á, Công ty CP Kim Tín MDF, Trung tâm Dịch vụ khách hàng Becamex Bình Phước, Công ty CP tư vấn du học và XKLĐ Phú Quý Bình Phước, Công ty TNHH Jason Furniture VN, Công ty CP Đào tạo huấn luyện nghiệp vụ hàng không Việt Nam (VNAS), Công ty NHH Nhân Lực Mirai – TP HCM, Công ty CP kinh doanh hàng xuất khẩu Quang Đức – Gia Lai.
DUY KHÁNH
Related posts:
“Hệ thống đánh đông tự động”: sáng kiến làm lợi đến 340 triệu đồng/năm
Chư Mom Ray - "đất lành" của người lao động
Cao su Phước Hòa chăm lo tốt đời sống người lao động
Đoàn kết là truyền thống xây dựng Cao su Chư Prông Anh hùng
Cao su Bà Rịa đạt giải 3 Hội thi Báo cáo viên giỏi cấp tỉnh
Hiệu quả mô hình trồng xen đa loại cây ở cao su Krông Buk
Cao su Hà Giang: Thành quả trên vùng đất khó
Cao su Hòa Bình về trước kế hoạch 25 ngày
Cao su đổi phận đất nghèo
Các công ty cao su khu vực Tây Nguyên: Chú trọng xây dựng lực lượng tự vệ đáp ứng nhiệm vụ trong tìn...