CSVNO – Ngày 6/3 tại Trung tâm y tế Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh, Công đoàn phối hợp với Đoàn Thanh niên công ty tổ chức tư vấn, khám và chữa bệnh cho nữ CNVC LĐ công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/Tu-van-suc-khoe-sinh-san-cho-cong-nhan-lao-dong-la-dong-bao-dan-toc-thieu-so-cong-ty-1024x825.jpg)
Tại chương trình, Công đoàn công ty đã mời các bác sỹ sản khoa của Bệnh viện đa khoa tỉnh phối hợp cùng các y, bác sỹ tại Trung tâm y tế của công ty tư vấn, khám và cấp phát thuốc miễn phí chữa bệnh cho 250 nữ CNVC LĐ. Đồng thời các bác sĩ của bệnh viện cũng trực tiếp tuyên truyền và giải đáp các thắc mắc về sức khỏe sinh sản, các bệnh lý sản, phụ khoa thường gặp, góp phần nâng cao nhận thức cho các nữ CNLĐ về bảo vệ, chăm sóc sức khỏe sinh sản.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/Quang-canh-buoi-tu-van-kham-chua-benh-cho-phu-nu-cong-ty-1024x768.jpg)
Chương trình khám, tư vấn chăm sóc sức khỏe là một trong chuỗi các hoạt động thường niên của Công đoàn Cao su Chư Păh nhằm thực hiện mục tiêu chăm sóc sức khỏe cho NLĐ công ty. Đây cũng là hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 114 năm ngày Quốc tế Phụ nữ (8/3/1910 – 8/3/2024 và 1984 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng. Chương trình tư vấn, khám sức khỏe là dịp đoàn viên, NLĐ được kiểm tra, chăm sóc sức khỏe một cách toàn diện nhằm tạo điều kiện tầm soát chẩn đoán sớm một số bệnh tật… kịp thời đưa ra giải pháp phòng, chống và điều trị để nâng cao sức khỏe.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/Cac-Bac-sy-tu-van-suc-khoa-cho-chi-em-phu-nu-cong-ty-1024x651.jpg)
Thông qua hoạt động góp phần phát huy hiệu quả vai trò, chức năng, nhiệm vụ của tổ chức Công đoàn trong công tác chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên, NLĐ, đặc biệt là nữ CNLĐ. Đây là động lực để đoàn viên, NLĐ yên tâm công tác, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Tuyên dương 141 học sinh con công nhân Cao su Dầu Tiếng
Cao su Ea H’Leo có 100% chị em hoàn thành nhiệm vụ
Nhiều phần quà ý nghĩa mùa nước rút
Vui hội Trăng rằm
Trao quà Tết cho công nhân Cao su Hà Giang
Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Tổ chức “Mâm cơm gia đình” chào mừng ngày 8/3
Chăm lo đời sống người lao động, đồng hành cùng doanh nghiệp
Công đoàn Trường Cao đẳng CN Cao su là chỗ dựa vững chắc cho CNVC lao động
Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam hoàn thành tốt các mục tiêu đề ra
Geru Star trao quà cho công nhân khó khăn