CSVNO – Đó là chỉ đạo của Chủ tịch HĐQT VRG Trần Công Kha tại cuộc họp Ban Chỉ đạo, Ban Tổ chức về công tác chuẩn bị các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm truyền thống ngành cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2024), vào ngày 4/3.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DSC_8904-1024x681.jpg)
Ông Trần Công Kha nhấn mạnh, lễ kỷ niệm phải ý nghĩa, thiết thực, hiệu quả với mục đích ôn lại lịch sử đấu tranh hào hùng của ngành cao su và có giá trị giáo dục chính trị, tư tưởng, truyền thống cho thế hệ trẻ; tạo ra một khí thế mới, tinh thần mới để toàn thể NLĐ ngày càng tin tưởng, phấn đấu cùng Tập đoàn vượt qua khó khăn, phát triển bền vững. Đồng thời, đây cũng là dịp để các cấp ngành, địa phương hiểu rõ hơn về truyền thống ngành cao su Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DSC_8913-1024x681.jpg)
Chuỗi các hoạt động chào mừng cũng phải thật sự ý nghĩa với các hoạt động khơi dậy truyền thống ngành, cổ vũ sản xuất kinh doanh, nâng cao năng suất chất lượng vườn cây, tăng trưởng xanh và phát triển bền vững…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/DSC_8893-1024x681.jpg)
Theo kế hoạch dự kiến, chương trình lễ kỷ niệm sẽ diễn ra trong hai ngày 24 – 25 tháng 10. Trong đó, lễ dâng hương và trao giải thưởng các hoạt động chào mừng diễn ra vào ngày 24/10 tại Công ty CPCS Đồng Phú. Lễ kỷ niệm sẽ tổ chức tại Hội trường Thành ủy (111 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3, TP.HCM) vào sáng ngày 25/10.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
ĐÀO PHONG
Related posts:
Cao su Sa Thầy tổ chức nhiều hoạt động chăm lo Tết cho người lao động
Cao su Chư Păh về nhất tập thể và cá nhân Hội thi Thợ giỏi 2014
Công ty CPCS Điện Biên lạc quan mùa cạo mới
Cao su Mang Yang công bố nhân sự mới
Cao su Mang Yang trao thưởng cho nhiều tập thể và cá nhân hoàn thành kế hoạch sớm
Cao su Dầu Tiếng chú trọng phát triển Đảng trong công nhân
Cao su Phú Riềng: Tổng doanh thu 6 tháng đạt 643 tỷ đồng
10 sự kiện - hoạt động nổi bật của VRG năm 2022
Cao su Kon Tum: Phụng dưỡng thêm 3 Mẹ Việt Nam anh hùng
Các đơn vị Tây Nguyên: Đón Tết ngoài vườn cây