CSVNO – Nhằm tri ân đến những gia đình đã có nhiều đóng góp cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, nhân dịp Tết nguyên đán Giáp Thìn năm 2024, Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã đến thăm và tặng 120 suất quà cho các gia đình chính sách ở huyện Chư Păh, IaGrai và xã Gào, thành phố Pleiku, mỗi suất quà trị giá 300.000 đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/Lanh-dao-cong-ty-trao-qua-cho-cac-ho-gia-dinh-chinh-sach-o-xa-Ia-Pech-huyen-IaGrai-1024x732.jpg)
Trong dịp này, công ty cũng đã trích kinh phí 75 triệu đồng để tặng 150 suất quà cho các hộ gia đình khó khăn, gia đình chính sách của xã Đăk Pling, huyện KôngChro, mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-Thanh-vien-HDTV-CT-Cong-doan-cong-ty-trao-qua-cho-Lang-tre-em-SOS-Pleiku-1024x644.jpg)
Ngoài ra, công ty còn dành 20 triệu đồng để tặng cho các cơ sở nuôi dạy trẻ mồ côi, trung tâm bảo trợ xã hội tổng hợp tỉnh, làng trẻ em SOS Pleiku… Tổng số tiền công ty tặng quà đợt này là 131 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-Thanh-vien-HDTV-CT-Cong-doan-cong-ty-trao-qua-cho-TRung-tam-bao-tro-xa-hoi-tong-hop-Gia-Lai-1024x692.jpg)
Đây là việc làm thường xuyên của công ty khi mỗi dịp xuân về, mặc dù trị giá mỗi suất quà không nhiều nhưng thể hiện sự quan tâm chia sẻ để góp phần chung tay tạo điều kiện giúp đỡ hộ nghèo, hộ cận nghèo ổn định cuộc sống gia đình, đảm bảo mọi người dân đều được vui Xuân, đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024 vui vẻ, đầm ấm.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-Thanh-vien-HDTV-CT-Cong-doan-cong-ty-trao-qua-cho-Chua-Buu-Chau-noi-nuoi-day-cac-tre-em-mo-coi-Tp-Pleiku-1024x728.jpg)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Công đoàn CSVN: Đưa Nghị quyết sớm đi vào cuộc sống
Sôi nổi Hội thao khu vực II
Khai mạc Đại hội Công đoàn Cao su VN lần VIII
Công đoàn Cụm Tây Nguyên bàn giao 15 căn nhà trong 6 tháng đầu năm
Tuyên dương 210 lao động đồng bào dân tộc ngành cao su
Tọa đàm Gương sáng phụ nữ ngành cao su
Công đoàn Cao su Việt Nam chuẩn bị chu đáo cho Tháng Công nhân, Tháng An toàn vệ sinh lao động và Hộ...
Công đoàn CSVN trao 2 căn nhà “Mái ấm công đoàn” cho công nhân khó khăn của Cao su Chư Sê
Cao su Chư Prông giữ vững vị trí số 1 toàn đoàn Hội thao khu vực I
Ông Lê Minh Tuấn tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Nông trường Cẩm Mỹ