CSVN – Năm 2024 đã tới! Hòa trong không khí phấn khởi của toàn ngành đi qua một năm đầy khó khăn, thách thức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC_4177-1024x683.jpg)
Vững vàng “về đích”, hoàn thành sớm kế hoạch sản lượng; người lao động ngành cao su hân hoan đón chào năm mới, phơi phới tự hào với những thành quả đã đạt được, lan tỏa sự hứng khởi với bao niềm tin và kỳ vọng.
NLĐ chia tay năm cũ, một năm đầy thử thách; khó khăn vẫn hiện hữu, giá mủ vẫn ở mức thấp, thời tiết bất thuận, lao động thiếu hụt…
Đó là những nốt trầm trong bản hợp âm nhiều nốt thăng của tinh thần Phú Riềng đỏ hào hùng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tục ngữ có câu “Chớ thấy sóng cả mà ngã tay chèo”. Càng khó khăn, thử thách càng tôi luyện ý chí, bản lĩnh; linh hoạt thích ứng, chủ động nắm bắt cơ hội, vững vàng bứt phá – phát triển bền vững. Mạch ngầm của truyền thống vẻ vang 94 năm ngành Cao su Việt Nam; tinh thần cần cù lao động, bám trụ vườn cây và nhà máy của người thợ; sức mạnh của tinh thần đoàn kết, chung lòng của tập thể CB.CNV LĐ sẽ là nguồn lực to lớn tạo nên nội lực để VRG vững vàng “vượt sóng”, hiện thực hóa mục tiêu “Tập đoàn mạnh – Công nhân giàu”.
Nhiệm vụ năm 2024 và những năm tiếp theo vẫn còn tiềm ẩn nhiều rủi ro và thách thức, bắt buộc chúng ta phải đón đầu, đối mặt những trở ngại trong thực tiễn. Vững tin với sự chỉ đạo, lãnh đạo sáng suốt của ban lãnh đạo VRG; sự đồng hành và ủng hộ của NLĐ sẽ đưa ngành cao su Việt Nam phát triển bền vững; kiên định thực hiện chiến lược “Tăng trưởng xanh – Phát triển bền vững” nhằm thực hiện đồng thời 3 mục tiêu: Phát triển kinh tế – Bảo vệ môi trường – Trách nhiệm với cộng đồng và xã hội.
Phát huy nội lực – Rạo rực niềm tin – Vững tin thắng lợi! Với lịch sử vẻ vang, truyền thống hào hùng, kinh nghiệm vượt khó và nội lực vững vàng, chúng ta hoàn toàn có thể tin tưởng rằng, VRG sẽ vượt qua các khó khăn và hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Chào năm 2024! Khí thế mới – Niềm tin mới – Thắng lợi mới!
MINH KHÔI
Related posts:
Thu nhập của người lao động VRG Khải Hoàn đạt 14,7 triệu đồng/người/tháng
Cao su Phú Riềng quyết tâm vượt kế hoạch được giao
Cao su Chư Prông: Tổ chức hội thảo Quản lý rừng bền vững
Gỗ Đông Hòa long trọng tổ chức giỗ tổ nghề mộc
Nhãn hiệu “Cao su Việt Nam” được bảo hộ quốc tế
Trường thi Hội thi "Bàn tay vàng": Vườn cây đẹp, dễ di chuyển
Nhiều kết quả thiết thực trong việc phối hợp giữa Cao su Đồng Nai và Sở Công thương
Nêu cao tinh thần trách nhiệm, nỗ lực, quyết tâm hoàn thành cao nhất kế hoạch 2022
Huấn luyện phòng cháy chữa cháy tại Nhà máy chế biến mủ cao su Lai Châu
Khối thi đua Tây Nguyên ký kết 6 nội dung thi đua