CSVNO – Ngày 29/12, Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đã tổ chức Hội nghị tổng kết Công tác an ninh trật tự năm 2023 và ký kết quy chế phối với công an địa phương trong công tác đảm bảo an ninh trật tự năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8098-1024x683.jpg)
Tham dự hội nghị, về phía lãnh đạo Công an tỉnh Bình Phước, lãnh đạo công an các phường nơi trường đóng chân có Trung tá Lê Hồng Quang – Phó trưởng phòng An ninh chính trị nội bộ, Trung tá Nguyễn Minh Tàu – Phó trưởng phòng cảnh sát phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ, Trung tá Cao Xuân Nhâm – Đội trưởng đội xây dựng phong trào bảo vệ an ninh tổ quốc, Thượng tá Đặng Quốc Phong – Phó trưởng Công an thành phố Đồng Xoài, đại diện lãnh đạo công an phường Tân Đồng, Tân Phú. Về phía nhà trường có thầy Lê Văn Kích – Bí thư Đảng ủy, hiệu trưởng nhà trường cùng thầy cô trong Ban giám hiệu, trưởng phó các đơn vị trong trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8103-1024x683.jpg)
Phát biểu khai mạc hội nghị, thầy Lê Văn Kích đã điểm sơ qua các nội dung hoạt động của nhà trường trong năm qua, thay mặt lãnh đạo nhà trường cảm ơn sự phối hợp của các phòng ban Công an tỉnh Bình Phước, Công an Thành phố Đồng Xoài, Công an Các phường Tân Đồng, Tân Phú. Thầy cũng mong trong thời gian tới lãnh đạo các phòng ban chuyên môn của công an tỉnh, công an thành phố và công an các phường tiếp tục đồng hành và hỗ trợ nhà trường trong công tác đảm bảo ANTT tại cơ qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8083-1024x683.jpg)
Thay mặt lãnh đạo Công an Thành phố Đồng Xoài, ông Đặng Quốc Phong đã thông tin chung về tình hình an ninh trật tự trên địa bàn, đặc biệt là tình hình vi phạm của học sinh sinh viên trên địa bàn thành phố. Ông cũng đề nghị lãnh đạo công an 2 phường Tân Đồng và Tân Phú tích cực trong công tác phối hợp cùng nhà trường trong công tác tuần tra, kiểm tra đảm bảo công tác đảm bảo an ninh trên địa bàn phường nói chung và Trường nói riêng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại hội nghị, Trường và Công an phường Tân Đồng, Tân Phú đã ký kết quy chế phối hợp trong công tác đảm bảo an ninh trật tự. Nhằm ghi nhận những đóng góp của lực lượng công an tỉnh, công an thành phố Đồng Xoài, công an các phường lãnh đạo nhà trường đã tặng giấy khen cho các tập thể và cá nhân trong công tác đảm bảo an ninh trật tự năm 2023.
DUY KHÁNH – ĐINH LOAN
Related posts:
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu cho học sinh sinh viên
Nông trường An Biên (Cao su Chư Prông): Vững vàng nơi vùng biên
Hăng say thi đua lao động sản xuất trên mảnh đất truyền thống
Đảng ủy Công ty CP Cao su Điện Biên: Thực hành tiết kiệm nhằm nâng cao chất lượng công tác xây dựng ...
Cao su Hà Giang: Tạo việc làm ổn định cho đồng bào dân tộc thiểu số
15 năm trên vùng đất phi truyền thống
Tỉnh trưởng tỉnh Kampong Thom, Vương quốc Campuchia thăm các công ty cao su
Phấn khởi mùa cạo cao su Tây Bắc
Cao su Dầu Tiếng: Tỷ lệ kết nạp Đảng viên mới đạt 116,9% trong năm 2023
Truyền thống - Mạch ngầm chảy mãi