CSVNO – Ngày 22/12, Đảng ủy Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức lễ tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2023. Bà Nguyễn Minh Thủy – UV TV, Trưởng Ban tổ chức Tỉnh ủy Bình Dương tham dự hội nghị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H1-TKet-XDDang-2023-1024x576.jpg)
Năm 2023, công ty gặp rất nhiều khó khăn, tuy nhiên, tập thể cán bộ Đảng viên, công nhân lao động công ty ra sức thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, giữ vững truyền thống đoàn kết nội bộ, quyết tâm trong lãnh đạo, chỉ đạo điều hành sản xuất. Các cấp ủy và các đoàn thể cùng đồng hành, cộng đồng trách nhiệm, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, chăm lo tốt đời sống vật chất tinh thần cho cán bộ, công nhân lao động, đảm bảo an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn. Tư tưởng cán bộ, đảng viên và công nhân lao động ổn định, tin tưởng và an tâm công tác.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H2-TKet-XDDang-2023-1024x576.jpg)
Công ty hiện có 18 tổ chức cơ sở Đảng (12 Đảng bộ cơ sở và 6 Chi bộ cơ sở), có 51 Chi bộ trực thuộc Đảng bộ cơ sở. Tổng số đảng viên hiện có 1.125 đồng chí. Năm 2023, toàn đảng bộ đã kết nạp được 76/65 đảng viên mới, đạt tỷ lệ 116,92%.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H3-TKet-XDDang-2023-1024x600.jpg)
Song song đó, Đảng ủy công ty đã thực hiện hoàn thành chương trình kiểm tra, giám sát năm 2023 theo kế hoạch đề ra. Ban Thường vụ Đảng ủy đã kiểm tra 7 tổ chức và 29 đảng viên, giám sát 1 tổ chức và 1 đảng viên. Ủy ban kiểm tra Đảng ủy công ty kiểm tra 2 tổ chức và giám sát 1 tổ chức. Qua kiểm tra, các tổ chức đảng, đảng viên thực hiện tốt nội dung, những mặt còn tồn tại đã được Đoàn kiểm tra chỉ ra và đề nghị khắc phục; không có dấu hiệu vi phạm.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H6-TKet-XDDang-2023-1024x576.jpg)
Công tác phòng chống tham nhũng được các cấp ủy Đảng thực hiện nghiêm ngặt, không để sai sót. Công tác dân vận và các đoàn thể được triển khai thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ chính trị góp phần cùng Công ty thực hiện tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ được giao. Không có đơn thư tố cáo, khiếu nại. Thực hiện tốt công tác nội chính và phòng chống tham nhũng; Đảm bảo tốt công tác QSQP – ANTT. Tổ chức Công đoàn và Đoàn thanh niên đạt vững mạnh xuất sắc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H8-TKet-XDDang-2023-1024x576.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/H7-TKet-XDDang-2023-1024x576.jpg)
VIỆT QUANG
Related posts:
Cao su Mang Yang ra mắt 9 tổ lực lượng tự quản về phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ
Việc làm đầy ý nghĩa của Báo cáo viên Cao su Sa Thầy
Cao su Việt Lào: Phấn đấu vượt 17.600 tấn sản lượng được giao
Hội thiện nguyện Việt Nam trao quà cho công nhân khó khăn ở Cao su Quasa Geruco
TCT Cao su Đồng Nai: Sôi nổi Hội thi Bàn tay vàng cấp nông trường
Tây Nguyên mùa mưa
"Nước rút" ở Cao su Mang Yang
Cao su Phú Riềng: Chuyển đổi xanh để phát triển bền vững
Cao su Lộc Ninh quyết tâm thực hiện tốt nhiệm vụ
Nông trường Xà Bang, Cao su Bà Rịa chung tay bảo vệ môi trường