CSVNO – Sáng ngày 19/12, nhân chuyến công tác dự lễ công bố hoàn thành sản lượng của Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang, ông Nguyễn Ngọc Mùi – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam đã đến thăm hỏi, động viên và trao thưởng cho tổ khai thác hoàn thành sản lượng sớm thuộc công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09334-1024x696.jpg)
Tổ về đích sớm kế hoạch sản lượng được Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng là Tổ 4, thuộc Nông trường Đoàn Kết. Ông Trương Ngọc Chiến – Giám đốc NT Đoàn Kết cho biết, Tổ 4 hiện quản lý hơn 205,6 ha cao su, trong đó diện tích vườn cây khai thác là 104,34 ha. Tổng lao động của tổ này là 27, với 16 người thuộc đồng bào dân tộc thiểu số.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09322-1024x683.jpg)
Năm 2023, tổ được giao kế hoạch sản lượng trên 181 tấn. Đến ngày 18/12, tổ khai thác gần 222 tấn, năng suất đạt 2,128 tấn/ha, về đích sớm 66 ngày. Đây là một trong những tổ có năng suất thuộc tốp đầu công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09317-1024x683.jpg)
Chia sẻ tại buổi gặp mặt, ông Nguyễn Ngọc Mùi – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam chúc mừng, ghi nhận kết quả tích cực mà toàn thể công nhân Tổ 4 đạt được. Ông cho biết, mặc dù năm 2023 có nhiều khó khăn ảnh hưởng tình hình SXKD, song việc Tổ 4 hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ là rất đáng khích lệ. Ông đề nghị Cao su Mang Yang sát sao, có thêm chính sách quan tâm, hỗ trợ người lao động kịp thời, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09350-1024x683.jpg)
Tại đây, lãnh đạo Công đoàn Cao su Việt Nam cùng dùng cơm nghỉ giữa ca, trò chuyện, lắng nghe ý kiến, tâm tư của NLĐ trước thềm năm mới. Ông Mùi gửi gắm kỳ vọng anh chị em công nhân tiếp tục cố gắng, tập trung sản xuất, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09295-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/DSC09337-1024x521.jpg)
HOÀNG KHẢI – VĂN VĨNH
Related posts:
Lan tỏa hơi ấm tháng công nhân
Tháng 4/2016 tổ chức Hội thi "Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi" cấp ngành
Khai mạc giải bóng chuyền nam truyền thống Cao su Dầu Tiếng năm 2019
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng thêm 6 công nhân về trước kế hoạch
Anh Trịnh Huỳnh Khánh Dũ giải nhất Chủ tịch Công đoàn giỏi Cao su Đồng Nai
Cao su Mang Yang trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn
Cao su Sa Thầy hỗ trợ người lao động phòng chống dịch Covid - 19
Tuyên dương 463 học sinh, sinh viên "Học giỏi - Vượt khó"
Vinh danh 261 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú
Cao su Bình Long tuyên dương 20 nữ CNVC - LĐ xuất sắc