CSVNO – Năm 2023, Công ty CPCS Phước Hòa tiếp tục lọt vào Top 100 Doanh nghiệp bền vững Việt Nam (CSI) và được xếp thứ 55/100. Đây cũng là năm thứ 5 liên tục công ty vinh dự nhận được giải thưởng này. Đồng thời, Công ty CP KCN Tân Bình – công ty con của Cao su Phước Hòa cũng vinh dự trong Top 100 Doanh nghiệp bền vững Việt Nam năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/PHR-5-1024x682.jpg)
Lễ công bố các doanh nghiệp bền vững tại Việt Nam (CSI) năm 2023 do Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI), Hội đồng Doanh nghiệp vì sự Phát triển bền vững Việt Nam (VBCSD) tổ chức vào ngày 13/12 tại Hà Nội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/ANH-9-1024x668.jpg)
Chương trình CSI được VCCI chủ trì tổ chức theo sự chỉ đạo của Chính phủ, với sự phối hợp của Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội, Bộ Tài nguyên và Môi trường, Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam và đặc biệt có sự tham gia của Ban Kinh tế Trung ương trong Ban chỉ đạo chương trình từ năm nay. Điều này thể hiện uy tín và mức độ lan toả của CSI.
Để đạt được sự ghi nhận này, các công ty phải đáp ứng Bộ Chỉ số doanh nghiệp bền vững CSI năm 2023 với 130 chỉ tiêu, trong đó có 63% chỉ số liên quan đến yêu cầu tuân thủ pháp luật – là yêu cầu bắt buộc cho tất cả doanh nghiệp, 37% là các chỉ số nâng cao liên quan đến sáng kiến kinh doanh bền vững.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
ĐỨC THUẬN
Related posts:
TCT Cao su Đồng Nai "tuyển và giữ" lao động hiệu quả
Công ty 74, Binh đoàn 15 khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức dân tộc cho 100 cán bộ
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức chương trình “Tết đoàn viên – Xuân chia sẻ”
Cao su Chư Prông rộn ràng thi đua mùa nước rút
Các công ty cao su khu vực Đông Nam Bộ: Xứng đáng anh cả
Kết nối tình quân dân nơi phên dậu Tổ Quốc
Cao su Dầu Tiếng phấn đấu khai thác hơn 27.200 tấn mủ
Cao su Đồng Phú nâng cao "chất" và "lượng" nhờ áp dụng các tiến bộ khoa học kỹ thuật trên vườn cây
Nỗ lực từ ngày đầu tháng đầu
Cao su Phú Thịnh vượt khó hoàn thành nhiệm vụ