CSVNO – Từ ngày 8 – 11/12, Công ty CPCS Điện Biên phối hợp với Trung tâm Y tế Cao su tổ chức khám sức khỏe định kỳ năm 2023 cho toàn bộ CB.CNV LĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/df019de6b5b31ded44a2-1024x768.jpg)
Chương trình khám sức khỏe cho NLĐ được thực hiện tại 4 điểm: Văn phòng công ty, Nông trường Cao su Điện Biên, Nông trường Cao su Mường Chà, Nông trường Cao su Tuần Giáo. Qua khám sức khỏe định kỳ, NLĐ có thể phát hiện sớm các bất thường về sức khỏe để điều trị kịp thời, an tâm lao động và sản xuất. Bên cạnh đó, đơn vị cũng nắm được tình hình sức khỏe NLĐ để có thể sắp xếp vào vị trí phù hợp để lao động đạt năng suất cao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/f344188730d2988cc1c3-1024x768.jpg)
Việc khám sức khỏe định kỳ cho CB.CNV LĐ hàng năm là một việc làm thiết thực không chỉ thể hiện trách nhiệm của công ty mà còn thể hiện sự quan tâm trong việc chăm lo cho giá trị con người, đảm bảo chế độ, quyền lợi cho NLĐ. Đồng thời đảm bảo sức khỏe cho NLĐ, qua đó góp phần xây dựng nguồn nhân lực có sức khỏe tốt đáp ứng các yêu cầu ngày càng cao trong công việc. Tạo cho NLĐ tinh thần phấn chấn, từ đó yên tâm công tác góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/6170a4ad8cf824a67de9-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/12/8a008cdfa48a0cd4559b-1024x768.jpg)
VÂN SƠN
Related posts:
Hành trình phát triển cao su ở Lào, Campuchia: Thắt chặt tình đoàn kết, hữu nghị keo sơn
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng khen thưởng công nhân vượt kế hoạch sản lượng quý III
Thay đổi "nếp nghĩ, cách làm kinh tế" cho bà con vùng biên
Binh đoàn 15 tổ chức Hội nghị Quân chính và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm
Làng công nhân cao su Tân Hưng: Điểm sáng giữa núi rừng
Các đơn vị khu vực Tây Nguyên: Dẫn đầu VRG về tiến độ khai thác
Xí nghiệp K'Dang (Cao su Mang Yang): Nâng cao trách nhiệm bảo vệ môi trường
Tất bật mùa nghỉ cạo
Cao su Việt Lào: Phấn đấu thực hiện vượt các chỉ tiêu được giao
Cao su Hòa Bình chia cổ tức 3%