CSVN – Anh Diệp Công Nghĩa – UV BCH Chi đoàn Cơ sở Nông trường Hưng Hòa, Công ty CP Cao su Phước Hòa luôn phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, năng động, nhiệt huyết trong công tác Đoàn và luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/ANH-01-6-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/ANH-02-5-633x1024.jpg)
Là công nhân trực tiếp khai thác trên vườn cây cao su, để không ngừng nâng cao tay nghề kỹ thuật và hoàn thành vượt mức kế hoạch sản lượng hàng năm được đơn vị giao, anh Diệp Công Nghĩa thường xuyên tự học hỏi, rèn luyện tay nghề qua từng đường cạo. Nhờ vậy, năm nào anh cũng vượt cao sản lượng được giao, được công ty công nhận Chiến sỹ thi đua nhiều năm liền. Năm 2022 vừa qua, anh được Tập đoàn và Công đoàn Cao su Việt Nam vinh danh Công nhân ưu tú ngành cao su năm 2022; BTV Tỉnh đoàn Bình Dương trao tặng danh hiệu Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác tỉnh Bình Dương giai đoạn 2016 – 2019, giai đoạn 2020 – 2022 và danh hiệu “Người thợ trẻ giỏi” tỉnh Bình Dương năm 2023.
Trong những năm qua, anh Nghĩa đã có nhiều đóng góp tích cực trong công tác Đoàn và phong trào Thanh thiếu niên tại đơn vị, tham mưu tổ chức triển khai thực hiện hiệu quả phong trào Thanh niên SXKD giỏi – xung kích bảo vệ tài sản; góp phần để ĐVTN hoàn thành vượt mức sản lượng được giao và các công trình phần việc thanh niên, như: chăm lo cho các em thiếu niên nhi đồng, thăm hỏi, phụng dưỡng Mẹ Việt Nam anh hùng, các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng trên địa bàn công ty trú đóng…
Thông qua việc học tập và làm theo lời Bác, qua quá trình tu dưỡng và rèn luyện, ý chí bản lĩnh trong cuộc sống và công việc không ngừng được nâng lên, nhất là trong những năm gần đây, đứng trước tình hình khó khăn về thiếu hụt lao động tại công ty, của đơn vị, bản thân anh đã tích cực vận động các bạn ĐVTN, NLĐ tham gia công trình “Thanh niên nhận thêm phần cây cạo choàng” và tiên phong đứng ra nhận thêm phần cây cạo choàng khi có công nhân nghỉ ốm hoặc phần cây không có người đứng, góp phần tháo gỡ khó khăn trước mắt của đơn vị. Qua đó, chung tay cùng đơn vị hoàn thành kế hoạch sản lượng hàng năm.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Là một cán bộ Đoàn trẻ, tâm huyết trong công tác Đoàn, công tác chuyên môn và có nhiều thành tích đóng góp cho công tác Đoàn, đặc biệt là trong lao động sản xuất, anh Diệp Công Nghĩa xứng đáng là một tấm gương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác để ĐVTN noi theo.
PHƯƠNG TRANG
Related posts:
“Thanh niên VRG ra sức cống hiến, cùng nhau xây dựng Tập đoàn phát triển ổn định"
Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Sa Thầy tổ chức chương trình “Đông ấm áp cho em”
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2020
Tuổi trẻ chung tay xây dựng VRG vững mạnh
Đoàn Thanh niên VRG tổ chức chương trình "Hành trình đến với Thành phố Anh hùng"
Đoàn Thanh niên VRG: Tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn
Tuyên dương 33 "Sao vàng Cao su"
“Thanh niên cần làm nhiều hơn nữa để xứng đáng với lịch sử ngành cao su”
Khai mạc Đại hội Đoàn Thanh niên VRG lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2022 - 2027
Cao su Bình Long tuyên dương gần 200 học sinh giỏi tiêu biểu