CSVNO – Ngày 6/9, Tổng Công ty Cao su Đồng Nai đã kết hợp Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh Cao Bằng tổ chức hội nghị tư vấn, tuyển dụng lao động cho hơn 300 đoàn viên thanh niên (ĐVTN) của hai huyện Hà Quảng và Quảng Hòa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/z4680232097794_c9b840aa3abddd88370ec3897e9dacf2-1024x767.jpg)
Tại chương trình, đại diện TCT đã giới thiệu về lịch sử hình thành, phát triển Cao su Đồng Nai, các tổ chức trong công ty, lĩnh vực hoạt động như sản xuất, các vị trí tuyển dụng có nhu cầu, chế độ ưu đãi của người lao động…
Phát biểu tại hội nghị, ông Nguyễn Văn Thạnh – Phó TGĐ TCT Cao su Đồng Nai cho biết, những năm gần đây, lao động là vấn đề được ban lãnh đạo Cao su Đồng Nai quan tâm nhiều. Để đảm bảo kịp thời yêu cầu sản xuất, TCT tổ chức tuyển dụng lao động trên nhiều tỉnh thành cả nước và năm nay là Cao Bằng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/z4680232086160_0e29f9f7dbae40865495b236a8b6e39d-1024x767.jpg)
“Hôm nay, đoàn công tác TCT làm việc với đại diện huyện Hà Quảng và Quảng Hòa với mong muốn thông tin về nhu cầu tuyển dụng của TCT, từ đó thu hút các bạn ĐVTN đăng ký vào làm việc. Đáp ứng cao điểm sản xuất dịp cuối năm, chúng tôi đặt mục tiêu tìm kiếm 150 lao động. Đây là cơ hội nghề nghiệp tốt để ĐVTN trên địa bàn Cao Bằng kiếm thêm thu nhập ổn định, tích lũy kinh tế” – ông Nguyễn Văn Thạnh, cho biết.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Chia sẻ tại hội nghị, ông Hoàng Văn Linh – Bí thư Huyện Đoàn Hà Quảng cho biết, ĐVTN trên địa bàn có hơn 4.000 người và thời gian qua, giải quyết việc làm cho lực lượng này cũng là vấn đề nhiều trăn trở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/z4680232059099_3bfa9a7ef90f1a8cf36acc7c3a463d95-1024x767.jpg)
“Nhiều thanh niên hiện chưa có việc làm ổn định, vì vậy, việc TCT Cao su Đồng Nai đến tổ chức hội nghị tư vấn, giới thiệu việc làm mở ra nhiều cơ hội cho ĐVTN trên địa bàn. Sau khi nghe đại diện TCT chia sẻ, tôi đánh giá cao về mức lương, chế độ đãi ngộ của TCT và kỳ vọng nhiều bạn thanh niên sẽ lựa chọn cho mình công việc phù hợp tại TCT Cao su Đồng Nai” – ông Hoàng Văn Linh, chia sẻ.
HOÀNG KHẢI – CTV
Related posts:
Ngành công nghiệp săm lốp Ấn Độ và dự án trồng 200.000 ha cao su phía Đông Bắc
Không sợ vất vả, chỉ sợ cây không cho mủ !
Việc làm đầy ý nghĩa của Báo cáo viên Cao su Sa Thầy
Nhiều hoạt động thiết thực chăm lo và bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của Đoàn viên, ngườ...
TCT Cao su Đồng Nai "tuyển và giữ" lao động hiệu quả
Cao su Chư Prông tổ chức diễn tập trong khu vực phòng thủ
Công ty CP Khu Công nghiệp Nam Tân Uyên cần nâng cao hơn nữa chất lượng hoạt động công đoàn
Cao su Chư Păh hỗ trợ 30 triệu đồng xây nhà “Đại đoàn kết” cho hộ nghèo
10 hoạt động nổi bật của Công đoàn cao su Việt Nam năm 2022
Chung tay xây dựng và giữ vững truyền thống