CSVNO – Ngày 7 – 8/9, Công ty CP Cao su Bà Rịa đã tham gia Hội diễn “Tiếng hát công nhân, người lao động” tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu lần thứ I năm 2023 do Liên đoàn Lao động tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu tổ chức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/CHICUONG-01-1024x644.jpg)
Với chủ đề Hội diễn “Vang mãi khúc hát Công đoàn” các đội tham gia đã biểu diễn các tiết mục đặc sắc, hấp dẫn, nội dung chương trình đúng chủ đề, dàn dựng công phu, chất mang tính nghệ thuật cao. Tạo không khí vui tươi phấn khởi, thúc đẩy phong trào văn nghệ quần chúng trong CNVC LĐ, xây dựng đời sống văn hóa tinh thần phong phú, góp phần cổ vũ, động viên các phong trào thi đua yêu nước trong NLĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/CHICUONG-02-1024x692.jpg)
Hội diễn nhằm thiết thực chào mừng kỷ niệm 78 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh Nước CHXHCN Việt Nam (2/9/1945 – 2/9/2023), 94 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2023); Đại hội Công đoàn các cấp, Đại hội VII Công đoàn tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, tiến tới Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam nhiệm kỳ 2023 – 2028. Qua đó tuyên truyền về vai trò, ý nghĩa quan trọng của Đại hội Công đoàn các cấp đến CNVC LĐ.
Hội diễn thu hút 17 đội văn nghệ tham dự, với hơn 400 diễn viên đến từ Liên đoàn Lao động huyện, thành phố, công đoàn ngành, công đoàn các cơ quan trực thuộc, Công đoàn Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh và gần 500 đoàn viên, CNVC LĐ đã đến dự và cổ động hội diễn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
CHÍ CƯỜNG
Related posts:
TCT Cao su Đồng Nai: bảo tồn, gìn giữ những giá trị truyền thống của ngành cao su
“Nghệ sỹ khôngchuyên” ngành cao su
Nhiều hiện vật giá trị lịch sử tại Nhà truyền thống Cao su Chư Prông
Khèn Mông xuống chợ
Tự hào, trân trọng giá trị truyền thống ngành
Dân ca ví, giặm - Tìm về mạch nguồn yêu thương
95 năm cao su Việt Nam
Chất liệu từ cuộc sống tạo nên những bài viết hay
“Hương vị mùa xuân” - Nét độc đáo đón Tết của Cao su Bình Thuận
Hạt mùa rơi nhớ mẹ