CSVNO – Chào mừng kỷ niệm 78 năm Ngày Quốc khánh và chào mừng thành công Đại hội IX Công đoàn Cao su Việt Nam, ngày 1/9, BCH Công đoàn và Đoàn Thanh niên Công ty CPCS Sa Thầy đã phối hợp tổ chức Giải bóng chuyền nữ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/ANH-4.jpg)
Giải bóng chuyền diễn ra sôi nổi nhằm tuyên truyền nâng cao nhận thức, vai trò, tác dụng của luyện tập thể dục, thể thao trong việc bảo vệ, nâng cao sức khỏe, nâng cao chất lượng, đồng hành cùng nhau vượt qua những khó khăn thử thách, chung sức thực hiện thắng lợi nhiệm vụ SXKD năm 2023.
Giải đấu với sự tham gia của 4 đội bóng không chuyên, đến từ các đơn vị trực thuộc với sự góp mặt của hơn 40 vận động viên, là những công nhân lao động của các đơn vị trực thuộc và Văn phòng công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/09/ANH-01-1-1024x768.jpg)
Kết quả, đội bóng chuyền nữ NT Suối Cát đã xuất sắc đạt chức vô địch, NT Bãi Lau đạt giải nhì, NT Suối Đá giành giải ba, Liên quân Nhà máy – Văn phòng – Đội Thanh niên đạt giải khuyến khích.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong dịp này, công ty cũng đã trích quỹ phúc lợi hỗ trợ 1.344 NLĐ trong dịp Lễ 2/9 với số tiền 268,8 triệu đồng.
ĐỖ MINH TUẤN
Related posts:
Công đoàn Cao su Đồng Nai - Điểm tựa vững chắc của người lao động
Vận động lao động nữ tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình
Tạo sinh khí mới, niềm tin mới cho hoạt động Công đoàn
"Nhiều tiết mục được dàn dựng công phu, nhiều giọng ca hay, nhiều tiếng hát đẹp"
Tháng công nhân ý nghĩa tại Cao su Sa Thầy
Bà Trương Thị Huế Minh giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Tập đoàn
"Vượt nắng, thắng mưa, thi đua sản xuất"
Công đoàn Cao su Ea H’Leo tặng 178 suất quà Tết cho công nhân khó khăn
Công đoàn CSVN tặng quà cho CNLĐ Cao su Sơn La
Cao su Sa Thầy: Trao 2 nhà "Mái ấm Công đoàn" cho công nhân khó khăn