CSVNO – Ngày 26/8, Tổng Công ty Cao su Đồng Nai đã tổ chức Lễ tuyên dương con CNVC LĐ “Học sinh Học giỏi – Sống tốt”. Năm 2023, Hội Khuyến học Tổng Công ty đã nhận được sự hỗ trợ của 28 nhà hảo tâm, mạnh thường quân với tổng số tiền 423 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/1-3-1024x681.jpg)
Tại lễ tuyên dương, TCT Cao su Đồng Nai đã trao 105 suất học bổng, bao gồm: cấp I 39 em; cấp II 46 em; cấp III 19 em; Đại học 1 em. Trong đó có 20 em học sinh là con công nhân người lao động các tỉnh miền núi phía Bắc. Tuyên dương hơn 176 học sinh học giỏi cấp tỉnh, cấp huyện và cuối cấp. Trong đó: Học sinh giỏi cấp quốc gia 1 em; học sinh giỏi cấp Tỉnh 5 em; học sinh giỏi cuối cấp 105 em; học sinh giỏi năng khiếu 3 em; sinh viên khá, giỏi 61 em. Đồng thời tuyên dương 42 em trúng tuyển Đại học các trường công lập.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/a-1024x681.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Nguyễn Văn Thạnh – Phó TGĐ, Chủ tịch Hội Khuyến học TCT chia sẻ: “Trong những năm qua, mặc dù tình hình sản xuất kinh doanh gặp nhiều khó khăn, nhưng TCT vẫn quyết tâm chăm lo tốt đời sống cho CB.CNV LĐ trong toàn TCT bằng nhiều việc làm thiết thực. Việc trao tặng các phần học bổng là sự động viên kịp thời đến các em học sinh hiếu học. Đồng thời, thể thể hiện sự quan tâm của các cấp lãnh đạo, nhà tài trợ đối với các em học sinh nhằm giúp các em có thêm nghị lực phấn đấu trở thành con ngoan trò giỏi, những người có ích cho xã hội.”
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/2-2-1024x681.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/3-3-1024x681.jpg)
HẰNG NY – HOÀNG KHẢI
Related posts:
Cao su Phú Riềng hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ
VRG có 20 công ty đạt Doanh nghiệp bền vững năm 2021
Bộ lá chắc khỏe và năng suất cao khi phun phòng, trị bệnh phấn trắng
349 người lao động nhận quà trong chương trình Tết sum vầy
Cao su Chư Prông sẵn sàng cho mùa tái canh
Trao quà nhỏ gửi niềm tin lớn
Khối thi đua Tây Nguyên hoàn thành các chỉ tiêu năm 2023
Cao su Quảng Trị vượt khó
Chủ tịch Hội đồng Quản trị VRG Trần Công Kha thăm và làm việc với các công ty cao su tỉnh Điệ...
Công đoàn Cao su Việt Nam: Khen thưởng cho các tập thể, cá nhân xuất sắc trong phong trào thi đua nư...