CSVNO – Ngày 24/7, Đoàn công tác tỉnh Bình Dương và các doanh nghiệp của tỉnh Bình Dương do ông Võ Văn Minh – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với lãnh đạo tỉnh Lào Cai.
Tiếp và làm việc với đoàn công tác có ông Trịnh Xuân Trường – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Lào Cai. Tại buổi làm việc, lãnh đạo hai tỉnh đã thông tin tóm tắt tình hình phát triển kinh tế – xã hội của hai địa phương cùng những định hướng, quy hoạch phát triển trong thời gian tới.
Nhân dịp này, đoàn công tác tỉnh Bình Dương và các doanh nghiệp của tỉnh Bình Dương đã trao tặng số tiền 800 triệu đồng, 10 căn nhà tình nghĩa cho các gia đình chính sách và hơn 100 phần quà trị giá hơn 300 triệu đồng cho người dân tỉnh Lào Cai.
Trước đó, đoàn công tác đã đến thăm ông Đặng Xuân Phong – Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Lào Cai; đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn tỉnh Lào Cai nhân dịp kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ 27/7.
TUỆ LINH – CTV
Related posts:
- Cao su Dầu Tiếng quyết tâm khai thác vượt 26.650 tấn mủ
- Cần có thị trường chính thức, lành mạnh về đất nông nghiệp
- Cao su Bình Long hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2022
- Cổ đông quan tâm đến những giải pháp vượt khó của VRG
- Đảng ủy VRG thực hiện tốt Quy định 69 - QĐ/TW của Ban Bí thư
- Chính sách thuế "gây khó" ngành cao su
- Lãnh đạo VRG chúc Tết các tỉnh
- Cao su Kon Tum: Công bố các quyết định nhân sự quan trọng
- VRG ủng hộ thêm 1 tỉ đồng vào Quỹ phòng chống dịch Covid - 19 tỉnh Bình Dương
- Công ty Hoàng Anh Mang Yang K khánh thành trường tiểu học ở Campuchia