CSVNO – Sáng ngày 18/5, Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su phối hợp cùng Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước tổ chức chương trình “Phiên giao dịch việc làm – năm 2023” với hơn 10 đơn vị tuyển dụng, cùng nhiều hoạt động hấp dẫn, thu hút đông đảo học sinh – sinh viên tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5422-1024x683.jpg)
Tham dự ngày hội có TS Bùi Đình Ninh – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; ông Trần Đại Kỳ – Giám đốc Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước cùng đại diện doanh nghiệp, nhà tài trợ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5492-1024x683.jpg)
Phát biểu khai mạc tại buổi lễ, TS Bùi Đình Ninh – Phó Hiệu trưởng Nhà trường, cho biết, Phiên giao dịch việc làm được tổ chức thường niên giúp các nhà tuyển dụng có cái nhìn tổng quan hơn về học sinh – sinh viên của Nhà trường. Bên cạnh đó, các bạn học sinh – sinh viên còn có cơ hội tiếp xúc, nắm bắt được nhu cầu tuyển dụng, nhu cầu của các loại hình công việc, qua đó tự đánh giá năng lực bản thân để trau dồi thêm về kiến thức, kĩ năng đáp ứng nhu cầu của thị trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5420-1024x683.jpg)
TS Bùi Đình Ninh cũng nhấn mạnh Phiên giao dịch việc làm chính là cầu nối liên tục và thường xuyên trong việc kết nối giữa công tác đào tạo của Nhà trường với yêu cầu của thị trường lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5433-1024x683.jpg)
Nhân dịp này, TS Bùi Đình Ninh mong rằng Nhà trường và các doanh nghiệp có cơ hội mở rộng, thắt chặt mối quan hệ hợp tác, giúp Nhà trường hoàn thiện hơn nữa chương trình đào tạo và trang bị cho học sinh – sinh viên những tri thức quý giá để đáp ứng được các tiêu chí mà thị trường lao động yêu cầu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5489-1024x683.jpg)
Góp mặt trong chương trình ngày hôm nay, các em học sinh – sinh viên được lắng nghe những trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm làm việc, môi trường doanh nghiệp của ông Trần Đại Kỳ – Giám đốc trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước và đại diện các doanh nghiệp tuyển dụng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/05/IMG_5418-1024x683.jpg)
DUY KHÁNH
Related posts:
Các công ty thành viên VRG có nhiều đóng góp cho sự phát triển kinh tế xã hội tỉnh Hà Tĩnh
Cao su Chư Mom Ray đưa vào khai thác gần 700 ha năm 2016
Cao su Tây Ninh có nhiều đóng góp cho sự phát triển của tỉnh Tây Ninh
Cần đồng bộ hóa các giải pháp để nâng tầm thương hiệu Cao su VN
Ông Lương Nguyên Khánh được bổ nhiệm Phó Tổng Biên tập Tạp chí CSVN
Nông nghiệp tự tin xuất khẩu đạt 50 tỷ USD
Cao su Hòa Bình: Phấn đấu tổng doanh thu đạt 155,290 tỷ đồng năm 2019
Bùi Minh Phú giải nhất Hội thi Bí thư chi bộ giỏi Cao su Sa thầy
Cao su Chư Mom Ray: Chăm lo tốt đời sống người lao động vùng biên
VRG tham gia tập huấn đánh giá xếp hạng doanh nghiệp bền vững năm 2023