CSVNO – Ngày 7/1, tại công ty CPCS Sơn La, Đoàn Thanh niên VRG phối hợp với Tỉnh đoàn Sơn La tổ chức chương trình Tết công nhân Quý Mão 2023, gắn biển công trình thanh niên chào mừng thành công Đại hội Đại biểu toàn quốc Đoàn TNCS Hồ Chí Minh lần thứ XII, nhiệm kỳ 2022 – 2027.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/01/6d21d6d44a6a9234cb7b-1024x683.jpg)
Tại chương trình, ĐTN VRG đã trao tặng 50 suất quà Tết cho thanh niên công nhân khó hoàn cảnh khó khăn trị giá 25 triệu đồng trong chương trình Tình nguyện mùa đông – Xuân tình nguyện năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/01/dfc96506f9b821e678a9-1024x645.jpg)
Tỉnh đoàn Sơn La đã trao tặng 100 túi thuốc an sinh và 200 bánh chưng cho thanh niên công nhân và tổ chức Lễ hội “Vui xuân – Đón Tết”, Lễ hội gói bánh chưng, kéo co, đẩy gậy.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/01/12e7ad283196e9c8b087-1024x683.jpg)
Đoàn khối DNTW tổ chức gắn biển công trình thanh niên cấp Khối chào mừng thành công Đại hội Đại biểu toàn quốc Đoàn TNCS Hồ Chí Minh lần thứ XII, nhiệm kỳ 2022-2027. Công trình “Cắt rãnh trục cán bằng máy cắt cầm tay” của ĐTN Công ty CPCS Sơn La.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/01/3f1920d7bc6964373d78-1024x768.jpg)
Chị Hoàng Thị Minh Thu – UV BTV Trung ương Đoàn, UV BCH Đảng bộ Khối, Bí thư Đoàn Khối DNTW cho biết, so với các công trình thanh niên cấp Khối khác thì đây không phải là công trình lớn, nhưng hiệu quả mang lại rất thiết thực đối với doanh nghiệp, khẳng định được tính tiên phong, bản lĩnh, sáng tạo và làm chủ công nghệ của và tuổi trẻ ngành cao su nói riêng và tuổi trẻ của Đoàn Khối nói chung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/01/54e65628ca9612c84b87-1-1024x682.jpg)
BÍCH VÂN
Related posts:
Mô hình đội quản lý là người Campuchia mang lại hiệu quả cao
2 thanh niên VRG được tuyên dương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác
Hạt mùa rơi nhớ mẹ
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Đoàn thanh niên Cao su Bình Long tri ân anh hùng liệt sĩ
Cấp cơ sở Đoàn TN VRG tổ chức Đại hội trong quý I năm 2022
Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh khai thác trên 2.100 ha cao su năm 2023
Mỗi ĐVTN Cao su Phước Hòa tham gia ít nhất một hoạt động tình nguyện
Dân vận khéo ở nông trường xã gào
Trần Thị Ngọc Yến: Bí thư Đoàn nhiệt huyết, trách nhiệm