CSVNO – Vào ngày 8/12, Ông Lê Thanh Tú – Phó TGĐ VRG, Trưởng Ban tổ chức(BTC) Hội thi Bàn tay vàng (BTV) thu hoạch mủ lần thứ VIII đã đến thị sát kiểm tra tiến độ thực hiện các hạng mục tại trường thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9822-1024x665.jpg)
Nhìn chung các vị trí khai mạc, địa điểm thi dụng cụ, thi lý thuyết và địa điểm tổng kết đã và đang được Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, đơn vị đăng cai Hội thi BTV cùng với đối tác đẩy nhanh tiến độ thi công các hạng mục, sẵn sàng cho việc tổ chức hội thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9830-1024x683.jpg)
Tại buổi họp rà soát các công tác chuổn bị cho Hội thi, ông Nguyễn Trường Thọ – Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã báo cáo về công tác chuẩn bị của đơn vị. Theo đó, công tác trang bị tại vườn cây cơ bản đã sẵn sàng, vật tư thiết bị công ty đã chuẩn bị theo đúng tiến độ trước khi thí sinh tập trung về trường thi. Công ty cũng đã thống nhất, phối hợp cùng với các lực lượng địa phương sẵn sàng đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông trước và trong những ngày diễn ra Hội thi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9833-1024x683.jpg)
Sau khi nghe báo cáo của đại diện đơn vị đăng cai và các tiểu ban, ông Lê Thanh Tú đề nghị: “Đơn vị đăng cai phối họp chặt chẽ hơn nữa với các lực lượng địa phương nhằm đảm bảo tốt nhất về an ninh trật tự, an toàn giao thông… đảm bảo nơi ăn chốn ở cho các đoàn thí sinh tham gia Hội thi. Các tiểu ban cần bám sát kịch bản của Hội thi, kết hợp cùng với đơn vị đăng cai thực hiện chu đáo các phần việc được BTC giao ngay từ ban đầu. Đây có thể nói là ngày hội lớn của toàn ngành, một sự kiện mang tính truyền thống, một sân chơi có ý nghĩa lớn của NLĐ VRG từ nhiều năm nay. Hội thi là cơ hội quảng bá sâu rộng hình ảnh, thương hiệu của VRG nên các thành viên cần đặc biệt chú trọng, tập trung cao độ về các khâu tổ chức, để hội thi được diễn ra thành công”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9842-1024x693.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_9851-1024x683.jpg)
VŨ PHONG
Related posts:
Đầm ấm buổi họp mặt cán bộ hưu trí đầu năm
Các công ty cao su tại Campuchia hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu so với cùng kỳ
VRG quảng bá khu công nghiệp
Cao su Chư Prông tổ chức “Ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”
Kiến nghị tạo điều kiện thuận lợi cho các dự án trồng cao su ở Campuchia
Cao su Phước Hòa khen thưởng 61 tập thể, cá nhân noi gương Bác
Cao su Hòa Bình vượt khó hoàn thành kế hoạch sản lượng
Thi đua khen thưởng: Đòn bẩy để VRG hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ
Cao su Sa Thầy: Phấn đấu mức lương bình quân 6 tháng cuối năm từ 11 triệu đồng/người/tháng
Đảng bộ Cao su Dầu Tiếng tổ chức Đại hội điểm