CSVNO – Sáng 5/12, Đảng bộ VRG đã tổ chức tham dự Hội nghị Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt các Nghị quyết Hội nghị lần thứ 6 của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng tổ chức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0067-1024x681.jpg)
Hội nghị tổ chức bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến nối điểm cầu Trung ương tại Hội trường Diên Hồng, Nhà Quốc hội, Thành phố Hà Nội và 11.632 điểm cầu các ban, bộ, ngành ở Trung ương, cấp huyện, cấp xã trên toàn quốc với trên 1 triệu cán bộ, đảng viên tham gia nghiên cứu, học tập. Tham dự Hội nghị tại điểm cầu VRG có đồng chí Trần Công Kha – Uỷ viên Ban Thường vụ Đảng ủy khối Doanh nghiệp Trung ương, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG. Các đồng chí là Phó Bí thư, thành viên HĐQT, TGĐ, Phó TGĐ VRG, Trưởng – Phó ban nghiệp vụ Đảng của VRG…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0053-1024x681.jpg)
Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ 6, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII diễn ra trong 2,5 ngày. Đây là hội nghị có ý nghĩa hết sức quan trọng, nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các cấp ủy đảng, đảng viên trong việc triển khai thực hiện các quan điểm, mục tiêu, nhiệm vụ và các giải pháp trọng tâm của các văn kiện Hội nghị Trung ương 6 khóa XIII.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0074-1024x681.jpg)
Tại Hội nghị, các đại biểu sẽ nghe các chuyên đề “Tiếp tục xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam trong giai đoạn mới”; “Tiếp tục đổi mới phương thức lãnh đạo, cầm quyền của Đảng đối với hệ thống chính trị trong giai đoạn mới”; “Tiếp tục đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045”; “Định hướng Quy hoạch tổng thể quốc gia thời kỳ 2021 – 2030, tầm nhìn đến năm 2050”. Những chuyên đề này do các đồng chí lãnh đạo Đảng và Nhà nước, các Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng trực tiếp truyền đạt, nhằm giúp các đại biểu nắm bắt một cách đầy đủ, chuẩn xác và có hệ thống tinh thần của các Nghị quyết, kết luận Hội nghị lần thứ 6, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/12/DSC_0048-1024x681.jpg)
Trong phiên làm việc buổi sáng, các đại biểu nghe đồng chí Phan Đình Trạc, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng ban Nội chính Trung ương truyền đạt chuyên đề “Tiếp tục xây dựng và hoàn thiện Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa Việt Nam trong giai đoạn mới”.
VŨ PHONG
Related posts:
Công ty CP Công nghiệp An Điền hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2021
Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh: Ra quân thu hoạch mủ và thi thợ giỏi
VRG sẽ tổ chức chuỗi hoạt động kỷ niệm 90 năm truyền thống Ngành Cao su
Đảng bộ Cao su Phước Hòa hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ
20 thí sinh đạt loại giỏi Hội thi báo cáo viên Cao su Dầu Tiếng
Thi nâng ngạch chuyên viên chính: Trình độ cán bộ ngày càng chuẩn hóa
TGĐ VRG Trần Ngọc Thuận được vinh danh trong chương trình "Vinh quang Việt Nam - Dấu ấn 30 năm đổi m...
“Phấn đấu sản lượng thu mua cao su tương xứng với tiềm năng”
Cổ đông ghi nhận sự nỗ lực của VRG trong khó khăn
Đảng bộ VRG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ