CSVNO – Đây là chỉ đạo của ông Lê Thanh Tú – Phó TGĐ VRG, Trưởng ban tổ chức Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ ngành cao su năm 2022, tại cuộc họp ban tổ chức hội thi, ngày 9/11.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/DTP_3882-1024x683.jpg)
Ông Lê Thanh Tú lưu ý các tiểu ban trong khâu tổ chức lễ khai mạc và bế mạc phải xác định thí sinh – công nhân là trọng tâm của buổi lễ, phải chú ý từ chi tiết nhỏ nhất, đặc biệt tại lễ khai mạc phải tạo điều kiện thuận lợi nhất để người công nhân thi thố tài năng.
Dự kiến có 64 đoàn tham gia Hội thi năm nay tại Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, diễn ra từ ngày 12-15/12. Trong đó thi đồng đội 50 đoàn, thi cá nhân 14 đoàn với tổng số 352 thí sinh (278 chính thức và 47 dự bị).
Đến nay công tác chuẩn bị của các bộ phận trong Ban tổ chức Hội thi và đơn vị chủ nhà – Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã được triển khai cơ bản. Theo lãnh đạo Công ty, đến trung tuần tháng 11, vườn cây trường thi sẽ được cắt tỉa, dọn dẹp thông thoáng để tiếp tục công tác đánh số cây, trang trí đường lô…sẵn sàng đón tiếp các thợ giỏi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
P.V
Related posts:
Phát triển bền vững trên những giá trị xanh
“Công tác giống cần phải được các đơn vị đặc biệt quan tâm”
Cao su Phú Riềng: Hiệu quả kinh tế từ những sáng kiến
Những "chiến binh" thầm lặng
VRG có 21 hoạt động chào mừng kỷ niệm 5 năm thành lập Ủy Ban Quản lý vốn nhà nước tại Doanh nghiệp v...
Chung tay cùng VRG hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2020
Sôi nổi không khí lao động mùa thi đua nước rút
Chúng tôi luôn ở bên các bạn
Lợi nhuận trước thuế của Cao su Chư Păh vượt 25,5% kế hoạch
Xuất khẩu gỗ và sản phẩm gỗ đạt trên 11 tỷ USD