CSVNO – Ngày 2/11, tại thôn 3, xã Ia Dal – huyện Ia H’drai, Khối thi đua khu vực Tây Nguyên đã tổ chức bàn giao căn nhà “Tình thương” cho công nhân Nông Thị Hoa, một công nhân có hoàn cảnh khó khăn của Nhà máy chế biến mủ cao su thuộc Công ty CP Cao su Sa Thầy.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/DTP_8275-1024x684.jpg)
Chị Nông Thị Hoa vào làm công nhân của nhà máy chế biến mủ được 3 năm, nhưng hoàn cảnh hết sức khó khăn khi chồng vừa mất do tai nạn giao thông, một mình chị phải nuôi 2 con nhỏ, đứa lớn 4 tuổi, nhỏ 1 tuổi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/DTP_8279-1024x684.jpg)
Xét hoàn cảnh khó khăn của chị Hoa, Cao su Sa Thầy đã đề nghị Khối thi đua khu vực Tây Nguyên trao tặng cho gia đình chị căn nhà “Tình thương”, trị giá 50 triệu đồng.
Đây là hoạt động thường niên của Khối thi đua khu vực Tây Nguyên, chương trình trao nhà là một hoạt động nhân văn sâu sắc nhằm giúp các gia đình có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở của NLĐ các đơn vị trong khối Tây Nguyên từng bước vượt qua khó khăn trong cuộc sống, yên tâm công tác và gắn bó lâu dài với đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/11/DTP_8272-1024x684.jpg)
GIA LINH
Related posts:
Gần 200 NLĐ khám sức khỏe định kỳ
"Cây sáng kiến" được tuyên dương Người thợ trẻ giỏi toàn quốc
Phát triển vị thế tập đoàn kinh tế có quy mô lớn
Quy hoạch phải gắn với thực thi
20 công nhân đồng bào dân tộc tham gia Hội thi "Bàn tay vàng" Cao su Chư Mom Ray
Cơ khí Cao su phấn đấu thực hiện doanh thu trên 110 tỷ đồng
Cao su Dầu Tiếng - Xứng danh anh hùng, vững vàng tiến bước
Cao su Kon Tum: Trồng xen toàn bộ diện tích trồng 2013-2015
Công nhân Cao su Tân Biên Kampong Thom sôi nổi thi thợ giỏi
Quyết liệt tháo gỡ các khó khăn, vướng mắc, phát huy hiệu quả nguồn lực đầu tư của các tập đoàn, tổn...