CSVNO – Với việc giành cả giải nhất đồng đội và cá nhân tại Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2022, qua đó bảo vệ thành công ngôi vô địch cả giải đồng đội và cá nhân, Nông trường Suối Cát trở thành đơn vị đầu tiên của công ty giành ngôi vô địch 4 lần liên tục tại Hội thi cấp công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7402-1-1024x684.jpg)
Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2022 được tổ chức tại “sân nhà” của Nông trường Suối Cát trong ngày 20 và 21/10 với sự tham gia của 35 thí sinh chính thức đến từ 4 đơn vị trực thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7388-1024x509.jpg)
35 thí sinh đều phải trải qua 3 phần thi bắt buộc như quy trình của Hội thi cấp ngành, đó là phần lý thuyết được trắc nghiệm trong thời gian 30 phút với 60 câu hỏi về việc trồng, chăm sóc và khai thác mủ cao su, phần thi dụng cụ và thực hành cạo 100 cây trong thời gian 20 phút.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7393-1024x684.jpg)
Sau 2 ngày thi tranh tài quyết liệt, sáng 21/10 Cao su Sa Thầy đã tổ chức bế mạc Hội thi với việc đơn vị chủ nhà giành giải thưởng kép, qua đó bảo vệ thành công ngôi quán quân ở cả nội dung đồng đội và cá nhân trong 4 kỳ Hội thi của công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7376-1024x684.jpg)
Giải nhì đồng đội thuộc về Đội sản xuất cao su Thanh Niên, Giải ba thuộc về Nông trường Bãi Lau và khuyến khích thuộc về Nông trường Suối Đá.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7369-1024x684.jpg)
Ở nội dung cá nhân, giải nhất vẫn thuộc về một cá nhân của Nông trường Suối Cát là thí sinh Nguyễn Tấn Lực với số điểm tuyệt đối, cây cờ vàng 92, trong khi thí sinh Kha May Phanh đạt giải nhì cũng với điểm tuyệt đối 100, nhưng cây cờ vàng ở mức 82. 2 Giải ba thuộc về thí sinh Hoàng Văn Sỹ của Nông trường Suối Cát và Hà Thị Trường của Nông trường Bãi Lau.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7265-1-1024x684.jpg)
Cao su Sa Thầy cùng với Cao su Chư Mom Ray là 2 đơn vị non trẻ ở khu vực Tây Nguyên, tuy nhiên tại Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su cấp ngành năm 2020, Cao su Sa Thầy đã đạt được thành tích ấn tượng với 3 danh hiệu bàn tay vàng và giải phụ là thí sinh nhỏ tuổi nhất. Hội thi lần này là sự thể hiện năng lực, trình độ tay nghề cũng như quyết tâm giành thành tích cao của những người thợ trẻ của Cao su Sa Thầy với khát vọng vươn xa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/z3818120777101_333c667ded0352c7dd324846f06ae536-1024x460.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7190-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/10/DTP_7225-1024x684.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Lai Châu 2 và Công an tỉnh tổng kết quy chế phối hợp
Chia sẻ của những “Bàn tay vàng”: Bình tĩnh, quyết tâm
Đảng bộ VRG: Tổ chức thật tốt nhiệm vụ để hoàn thành cao nhất kế hoạch năm 2022
VRG phấn đấu lợi nhuận năm 2022 đạt 6.480 tỷ đồng
Sản phẩm cao su thiên nhiên thương hiệu VRG nâng cao vị thế của Tập đoàn
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đón nhận Huân chương Độc lập hạng Ba
Cao su Đồng Nai - Kratie tô thắm tình hữu nghị Việt Nam và Campuchia
Ông Trịnh Xuân Tiến giữ chức Chủ tịch Hội đồng quản trị Gỗ Thuận An
VRG chúc Tết tỉnh Bình Phước, Bình Dương
Giao kế hoạch 2016 căn cứ vào năng lực và thực tiễn