CSVNO – Ngày 23/9, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Nam bộ kháng chiến, Khối thi đua các đơn vị Trung ương trên địa bàn tỉnh và doanh nghiệp thuộc ngành dọc trên địa bàn tỉnh Bình Dương đã tổ chức trao 2 căn nhà Đại đoàn kết, trị giá 160 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/PHR-2-1024x613.jpg)
Hai căn nhà được trao cho gia đình anh Nguyễn Văn Nghĩa – công nhân khai thác NT Minh Hòa, Cao su Dầu Tiếng và gia đình anh Phạm Văn Hiếu – công nhân Công ty Điện lực Thủ Dầu Một. Cả 2 gia đình đều có hoàn cảnh khó khăn, vợ con bị bệnh hiểm nghèo, hàng tháng phải tốn nhiều chi phí để điều trị. Tuy nhiên, với sự cố gắng của bản thân, 2 anh luôn công tác tốt và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tại đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/PHR-1-1024x768.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, bà Nguyễn Thị Phi Nga – Phó TGĐ Thường trực Cao su Phước Hòa, Khối trưởng Khối thi đua đã chúc mừng 2 gia đình có được căn nhà mới khang trang. Đồng thời, chia sẻ với những khó khăn mà gia đình 2 anh đang gặp phải, mong rằng với sự động viên, hỗ trợ kịp thời từ Khối thi đua sẽ giúp các anh có thêm niềm tin, động lực để gắn bó với nghề và tiếp tục cống hiến cho từng đơn vị.
ĐỨC THUẬN
Related posts:
VRG dự kiến tổ chức Hội thi Bàn tay vàng từ ngày 9 -12/12
Triệt để tiết giảm chi phí
VRG xây dựng thêm 17 dây chuyền chế biến giai đoạn 2020 - 2025
Cao su Mang Yang đạt kết quả vượt bậc trong sản xuất kinh doanh
Cụm I Campuchia: Nhiều giải pháp vượt khó hoàn thành kế hoạch
Cao su Chư Prông công bố các chức danh lãnh đạo mới
Năm đầu tiên Tây Ninh vượt sản lượng cao nhất
VRG sẽ hoàn tất tiêm vaccine Covid-19 mũi 3 trong quý 1
Kiến nghị phát triển lĩnh vực nông nghiệp ngoài cao su
Đ/c Ngô Quyền tái đắc cử Bí thư Đảng ủy Cao su Việt Lào