CSVNO – Sáng ngày 9/9, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Pah tổ chức lễ bàn giao 2 nhà Mái ấm Công đoàn cho gia đình công nhân đang gặp khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/Lanh-dao-cong-ty-va-cong-doan-trao-bang-tuong-trung-va-qua-cho-gia-dinh-CN-Ro-Cham-Ly-NT-Hoa-Phu-1024x778.jpg)
Các công nhân được trao nhà mái ấm Công đoàn lần này là anh Rơ Châm Huy – Tổ 11, Nông trường Cao su Ia Nhin và anh Rơ Châm Lý – Tổ 9, Nông trường Cao su Hòa Phú. Đây là những công nhân dân tộc JaRai ưu tú, nhiều năm liền hoàn thành xuất sắc sản lượng nông trường giao, tham gia tích cực các hoạt động của Công đoàn, các công nhân này đang gặp nhiều khó khăn về điều kiện nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/Lanh-dao-NT-Ia-Nhin-tang-qua-cho-gia-dinh-CN-Ro-Cham-Huy-1024x829.jpg)
Mỗi ngôi nhà được xây dựng có diện tích hơn 50m2. Kinh phí xây dựng hơn 70 triệu đồng, trong đó Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 50 triệu đồng, còn lại gia đình đóng góp. Được biết đây là 2 trong 5 căn nhà Mái ấm Công đoàn được Công đoàn cao su hỗ trợ kinh phí xây dựng trong năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/Ba-Bui-Thi-Duyen-Bi-thu-Doan-TN-Cong-ty-tang-qua-cho-CN-Ro-Cham-Huy-1024x822.jpg)
Chương trình Mái ấm Công đoàn của Công đoàn cao su thời gian qua đã góp phần tích cực trong việc nâng cao chất lượng cuộc sống và hiện thực hóa ước mơ an cư lạc nghiệp của đông đảo người lao động, tiếp thêm động lực để người lao động yên tâm công tác, phấn đấu hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/Ong-Huynh-Lanh-Thu-2-tu-trai-sang-Pho-Tong-GD-Cong-ty-trao-bang-tuong-trung-ho-tro-xay-nha-Mai-am-Cong-doan-cho-CN-Ro-Cham-Huy-NT-Ia-Nhin-1024x813.jpg)
Mỗi ngôi nhà Mái ấm Công đoàn với số tiền hỗ trợ làm nhà không lớn, nhưng đó là những tấm lòng đầy tình nghĩa, sẻ chia với công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số. Qua đó thể hiện vai trò của Công đoàn trong việc chăm lo và bảo vệ quyền lợi cho người lao động.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Điện Biên: Khen thưởng 4 tập thể, 14 cá nhân trong phong trào thi đua nước rút
Cao su Kon Tum bàn giao “Nhà tình thương” cho công nhân khó khăn
Cao su Chư Prông, Kon Tum tặng gần 600 phần quà cho công nhân khó khăn
Trình độ chủ tịch công đoàn cơ sở được nâng lên nhiều
Vận động góp kinh phí xây dựng Khu tưởng niệm chiến sĩ Gạc Ma
Ông Nguyễn Sư Sơn tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Phú
Mang Tết sum vầy đến với công nhân khó khăn
Công đoàn Cao su Ea H’Leo thi nữ công gia chánh
Kết thúc đợt 1 Trại hè Thiếu nhi lần thứ 16
Ấm lòng công nhân lao động nghèo