CSVNO – Trong hai ngày 25 và 26/8, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức chương trình trao kinh phí hỗ trợ đến trường cho 38 cháu học sinh của 8 đơn vị trực thuộc là con công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn năm học 2022 – 2023. Tổng kinh phí cho hoạt động này là 38 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/H2-TraoHotro-Kinhphidentruong-1024x689.jpg)
Chương trình trao kinh phí hỗ trợ đến trường là sự động viên tích cực, kịp thời, giúp các em học sinh cố gắng vượt qua khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ học tập, xứng đáng là con ngoan, trò giỏi.
Song song đó, công ty đã trích kinh phí hỗ trợ cho 423 CNLĐ tạm ứng học phí cho con để chuẩn bị nhập học. Có 487 cháu được ứng tiền học phí, trong đó cấp tiểu học 1 triệu đồng/cháu; cấp trung học cơ sở 2 triệu đồng/cháu và cấp trung học phổ thông 3 triệu đồng/cháu. Tổng kinh phí tạm ứng đóng tiền học phí là 998 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/H1-TraoHotro-Kinhphidentruong-1024x665.jpg)
Dịp này, Đoàn Thanh niên công ty đã trao thưởng cho đoàn viên Nguyễn Hồng Huệ là công nhân xuất sắc đã hoàn thành kế hoạch sản lượng năm 2022 sớm nhất trong đoàn viên thanh niên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/H4-TraoHotro-Kinhphidentruong-1024x665.jpg)
Phát biểu tại lễ trao kinh phí, ông Nguyễn Ngọc Duy linh – Phó Chủ tịch Công đoàn công ty cho biết, thời gian qua, tình hình sản xuất kinh doanh của công ty gặp rất nhiều khó khăn. Tuy nhiên, các cấp lãnh đạo công ty luôn đặc biệt quan tâm chăm lo đến đời sống của NLĐ, luôn đồng hành chia sẻ cùng NLĐ, giúp NLĐ yên tâm công tác. Đây là năm thứ tư công ty tổ chức trao hỗ trợ cho học sinh là con công nhân có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp đầu năm học nhằm phần nào chia sẻ gánh nặng với NLĐ có con đang độ tuổi đến trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/H3-TraoHotro-Kinhphidentruong-1024x682.jpg)
VIỆT QUANG
Related posts:
Cụm thi đua Tây Nguyên giao ước 6 nội dung
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng trao nhà Mái ấm Công đoàn cho người lao động
Một tập đoàn kinh doanh 'vàng trắng' lãi cả ngàn tỉ
Công đoàn, Đoàn thanh niên Cao su Ea H’leo phát động bảo vệ môi trường
Cao su Tây Ninh thăm hỏi tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng nhân dịp Tết Giáp Thìn
Y tế ngành cao su tích cực phòng chống dịch viêm đường hô hấp cấp
Mạnh dạn chuyển sang cạo D4 - D5 để giảm giá thành
Cao su Chư Prông: Khen thưởng 173 công nhân về trước kế hoạch
Đảng bộ Cao su Dầu Tiếng: Thực hiện tốt Chỉ thị 03 Bộ Chính trị
Cao su Điện Biên quan tâm nâng cao đời sống người lao động