CSVNO – Ngày 17/8, Cao su Kon Tum đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực nhằm chào mừng kỷ niệm 38 năm ngày thành lâp công ty (17/8/1984 – 17/8/2022) và tổng kết Tháng Công nhân như: Trao nhà “Mái ấm Công đoàn”, Nhà tình thương; tuyên dương khen thưởng NLĐ vượt sản lượng tháng 5 – 7; khen thưởng cá nhân, tập thể có thành tích xuất sắc trong việc hưởng ứng chương trình 1 triệu sáng kiến.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5518-1024x684.jpg)
Thời gian qua, Công đoàn công ty đã phối hợp với Ban lãnh đạo công ty tổ chức nhiều phong trào thi đua lao động sản xuất, khơi dậy truyền thống đoàn kết, sáng tạo, đồng thời phát huy vai trò tiên phong, năng lực sáng tạo của công nhân viên, NLĐ trong việc thực hiện nhiệm vụ SXKD của công ty nói riêng và VRG nói chung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5537-1024x684.jpg)
Trong chuỗi các hoạt động Tháng Công nhân năm 2022, NLĐ toàn công ty đã hăng hái thi đua lao động sản xuất, phấn đấu hoàn thành vượt mức kế hoạch công ty giao. Có 9 tập thể và 55 cá nhân đạt thành tích xuất sắc, vượt kế hoạch sản xuất trong tháng 5 – 7, được Công đoàn công ty biểu dương, khen thưởng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5555-1024x684.jpg)
Hưởng ứng chương trình 1 triệu sáng kiến của Tổng LĐLĐ VN, sơ kết giai đoạn 1 toàn công ty đã hoàn thành trước thời hạn 20 ngày với 86 sáng kiến, vượt 43,3% kế hoạch. Với thành tích xuất sắc, tập thể Công đoàn Cao su Kon Tum được Công đoàn CSVN khen thưởng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5566-1024x684.jpg)
Cùng ngày, lãnh đạo CĐ CSVN, lãnh đạo Cao su Kon Tum, CĐ công ty đã đi trao 1 căn nhà “Mái âm Công đoàn” cho chị Y Thiar- Tổ 6, trao 1 căn nhà tình thương cho chị Y Vân – Tổ 4 thuộc Nông trường Ngọc Wang có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5573-1024x684.jpg)
Được biết, trong Tháng Công nhân, CĐ Cao su Kon Tum đã có nhiều hoạt động ý nghĩa hướng về NLĐ. Trong đó, CĐ công ty bàn giao 3 căn nhà “Mái ấm CĐ”, công ty bàn giao 4 căn nhà tình thương; tặng quà cho 8 trường hợp bị tai nạn lao động có tỷ lệ thương tật dưới 31%; tặng quà 98 công nhân có hoàn cảnh khó khăn; tặng quà 12 công nhân có thời gian công tác tại công ty từ 20 năm trở lên; khen thưởng 13 công nhân mới tuyển dụng là người dân tôc thiểu số có tay nghề khá giỏi; biểu dương, tặng quà 14 gia đình công nhân tiêu biểu năm 2022; khen thưởng 10 tập thể và 52 cá nhân xuất sắc trong Tháng công nhân… tổng kinh phí cho hoạt động Tháng Công nhân trên 510 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5557-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5560-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DTP_5569-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3651663305365_28d36ef233523f25f285471d5e383795.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3651663299023_df1ce4c27634dfe8db72e3b0348c98e3.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/z3651663284615_da0d72af316cc0d2e906fd1fb3f1fa65.jpg)
VĂN VĨNH – ĐÀO PHONG
Related posts:
Sôi nổi ra quân
VRG có 18 công ty nằm trong Top 100 Doanh nghiệp bền vững năm 2022
Đảng bộ RRIV: Lãnh đạo nâng cao chất lượng nghiên cứu khoa học
Bão số 10 gây thiệt hại nặng cao su miền Trung
Lãnh đạo Cao su Bà Rịa chúc Tết tại Campuchia
9 công ty cao su Kampong Thom mít tinh kỷ niệm ngày Quốc tế Lao động
Đảng bộ Cao su Sơn La tổ chức trao Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng
Khối thi đua Miền Đông Nam bộ trao nhà đại đoàn kết cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
Thực hiện quyết liệt kế hoạch 2015
Đảng bộ Cao su Phú Riềng: Tổ chức thành công Đại hội điểm tỉnh Bình Phước