CSVNO – Với vai trò là Khối trưởng Khối thi đua các đơn vị Trung ương trên địa bàn Tỉnh Bình Dương và Doanh nghiệp thuộc ngành dọc, bà Nguyễn Thị Phi Nga – Phó TGĐ Thường trực Công ty CPCS Phước Hòa đề ra nhiều giải pháp nhằm tổ chức tốt hoạt động của Khối tại Hội nghị sơ kết thực hiện giao ước thi đua 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm, vào ngày 2/8.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DNTW-1-1024x683.jpg)
Khối thi đua gồm 7 doanh nghiệp, bao gồm: Công ty CPCS Phước Hòa, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, Công ty Điện lực Bình Dương, Viễn thông Bình Dương, Bưu điện Bình Dương, Công ty xăng dầu Sông Bé và Công ty CP xe lửa Dĩ An.
Tại Hội nghị, bà Nguyễn Thị Phi Nga – Phó TGĐ Thường trực Công ty CPCS Phước Hòa đã thông tin về hoạt động của Khối thi đua qua 6 tháng đầu năm 2022. Đồng thời, đề ra nhiều giải pháp nhằm tổ chức hoạt động của Khối thi đua ngày càng đi vào chiều sâu. Trong năm 2022, Khối thi đua sẽ tiếp tục trao tặng 2 căn nhà Đại đoàn kết cho 2 công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn trong Khối với tổng số tiền 160 triệu đồng. 2 căn nhà hiện đang xây dựng và sẽ tổ chức bàn giao vào tháng 9. Hội nghị cũng đã nhận được nhiều ý kiến đóng góp trong việc tổ chức thực hiện các hoạt động của Khối thi đua trong thời gian tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/08/DNTW-2-1024x683.jpg)
Phát biểu tại Hội nghị, Ông Nguyễn Hữu Nam – Phó Trưởng phòng Thi đua Khen thưởng thuộc Sở Nội vụ tỉnh Bình Dương đã trao đổi thêm nhiều thông tin về công tác thi đua khen thưởng của tỉnh Bình Dương, trong đó chú ý Luật Thi đua, Khen thưởng (sửa đổi) đã được Quốc hội thông qua trong tháng 6/2022 và có hiệu lực vào ngày 01/01/2024. Ông cũng đánh giá cao các hoạt động của Khối thi đua, nhất là duy trì việc trao tặng nhà Đại Đoàn kết, nhằm chung tay cùng địa phương trong việc thực hiện nông thôn mới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Dự kiến trong 6 tháng cuối năm, bên cạnh các hoạt động VHVN – TDTT, Khối thi đua sẽ tổ chức 1 chuyến về nguồn nhằm tạo nên sự gắn kết giữa các đơn vị.
ĐỨC THUẬN
Related posts:
Nông trường An Lập giải nhất thi Bàn tay vàng Cao su Dầu Tiếng
Cao su Ea H’leo: Phấn đấu khai thác 26.900 tấn mủ cao su trong 5 năm
VRG hỗ trợ ngư dân Lý Sơn 150 triệu đồng
VRG có 21 hoạt động chào mừng kỷ niệm 5 năm thành lập Ủy Ban Quản lý vốn nhà nước tại Doanh nghiệp v...
Lan tỏa niềm tin, thổi làn gió mới
Đoàn TN Công ty 75 hiến máu tình nguyện
Cao su Hương Khê – Hà Tĩnh tuyên dương 4 tập thể, cá nhân noi gương Bác
Tập hợp sức mạnh, đồng lòng, phấn đấu hoàn thành cao nhất các chỉ tiêu
Doanh nghiệp cao su chung tay phát triển bền vững
Công ty 74 giành giải nhất Hội thi thợ giỏi Binh Đoàn 15