CSVNO – Đó là thông tin được ông Bùi Đình Bảy – Phó TGĐ Cao su Bình Long cho biết tại Lễ tổng kết Hội thi Bàn tay vàng (BTV) thu hoạch mủ cao su năm 2022 của Nông trường Cao su Trà Thanh diễn ra vào sáng ngày 26/7.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/TRAO-GIAI-NHAT-NHI-BA-1024x683.jpg)
Hội thi BTV Nông trường Cao su Trà Thanh tổ chức ngày 25 và 26/7 với sự tham gia của 20 thí sinh xuất sắc thuộc 5 tổ khai thác mủ. Với 100/100 điểm tuyệt đối, thí sinh Nguyễn Thị Thúy Hằng – Tổ 4 đã giành giải nhất hội thi; thí sinh Huỳnh Thanh Tâm – Tổ 1 đạt giải nhì, thí sinh Nguyễn Thị Hà – Tổ 5 đạt giải ba; thí sinh Lê Minh Hòa và Nguyễn Thanh Tú – Tổ 1 đạt giải khuyến khích.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/TRAO-GIAI-KIEN-TUONG-1024x683.jpg)
Niềm vui như được nhân đôi khi cả hai vợ chồng chị Huỳnh Thanh Tâm và anh Lê Minh Hòa cùng đơn vị Tổ 1 đều đạt giải. Chị Tâm đạt giải nhì và anh Hòa đạt giải khuyến khích.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/HAI-VO-CHONG-DAT-GIAI-1024x683.jpg)
Đến thời điểm này, công ty đã có 4/8 nông trường gồm Xa Cam, Xa Trạch, Minh Hưng và Trà Thanh tổ chức thành công Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Cao su Quasa – Geruco tổ chức Tết cổ truyền Bun Pi May cho công nhân
Cao su Điện Biên phát động thi đua nước rút
Nông trường Long Bình, Cao su Phú Riềng: trồng xen - lợi ích kép
Ông Nguyễn Chánh Phương - Phó Chủ tịch Hội Mỹ nghệ và chế biến gỗ TP.HCM (HAWA): "Ngành gỗ tái cấu t...
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đẩy mạnh hợp tác với doanh nghiệp và giới thiệu việc làm cho sinh...
Sức trẻ cao su miền núi phía Bắc
Nghĩa tình ở cao su Quảng Nam
Cao su Chư Sê: Đơn vị đầu tiên ở Tây Nguyên hoàn thành kế hoạch sản lượng
Điểm sáng cao su Điện Biên
Đa dạng giải pháp nhằm ổn định lao động