CSVNO – Năm 2022, Công ty CPCS Sơn La đưa vào khai thác gần 4.650 ha trong tổng diện tích 6.039 ha cây cao su. Đến hết tháng 6, các nông trường, đơn vị sản xuất đã thu hoạch được gần 1.130 tấn mủ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4044-1024x683.jpg)
Nhà máy chế biến mủ cao su Sơn La 28/10 đã chế biến được 2.788 tấn mủ SVR10, cao hơn hơn 536 tấn so với cùng kỳ năm 2021. Đồng thời, công ty đã ký hợp đồng tiêu thụ gần 5.500 tấn mủ; trong đó, đã tiêu thụ được 1.382 tấn mủ trong 6 tháng đầu năm, tổng giá trị hơn 53 tỷ đồng. Tiền lương và các chế độ chính sách cho người lao động được thực hiện đầy đủ, kịp thời; đến hết tháng 6 đã chi trả 20,5 tỷ đồng, thu nhập bình quân công nhân hơn 5,1 triệu đồng/tháng.
Bên cạnh đó, năm 2022 Nhà máy chế biến cao su Sơn La 28/10 nhận gia công cho Công ty Điện Biên và Lai Châu 5.588 tấn mủ SVR10. Dự kiến tổng doanh thu năm 2022 của Công ty đạt trên 195 tỷ đồng.
NGỌC THUẤN
Related posts:
Cao su Bình Thuận phấn đấu khai thác hơn 5.650 tấn
Nhiều hoạt động ý nghĩa chăm lo đời sống người lao động trong 6 tháng đầu năm
Ông Đỗ Hữu Huy – Phó Chủ tịch Ủy ban Quản lý vốn Nhà nước tại doanh nghiệp: "VRG cần đổi mới, chuyển...
Ông Phạm Hải Dương được bổ nhiệm làm Viện trưởng Viện Nghiên cứu Cao su Việt Nam
Kon Tum: Xây dựng nhà máy chế biến mủ tờ tại huyện Ia H’Drai
Cao su Phú Riềng phấn đấu khai thác đạt trên 25.000 tấn mủ
VRG tổ chức hội thảo chia sẻ kinh nghiệm thực hiện hoạt động kết nối cộng đồng
Lê Ngọc Khánh giành giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Chư Păh
VRG Bảo Lộc - Thu nhập bình quân trên 20 triệu đồng
Kon Tum: Trồng mới gần 2.106 ha cao su tiểu điền