CSVNO – Sáng ngày 21/7, Công ty CP Cao su Đồng Phú đã tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động của 3 Ban chỉ huy thống nhất huyện Phú Giáo (Bình Dương), huyện Đồng Phú, Thành phố Đồng Xoài (Bình Phước) và công ty CPCS Đồng Phú năm 2021, đề ra phương hướng, nhiệm vụ hoạt động năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6962-1024x681.jpg)
Những năm qua, công tác phối kết hợp của 3 Ban Chỉ huy thống nhất với công ty luôn duy trì và hoạt động đều, nề nếp, tạo môi trường SXKD thuận lợi, bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội và bảo vệ tài sản, sản phẩm mủ trên địa bàn các huyện, Thành phố.
Nhờ vậy, Công ty CP Cao su Đồng Phú đã đạt được kết quả sản xuất kinh doanh đáng khích lệ, sản lượng thực hiện năm 2021 đạt 12.699 tấn( 112,38% KH); doanh thu hơn 1.104,5 tỷ đồng (102,69% KH); lợi nhuận trước thuế 468,80 tỉ đồng (111,63% KH); nộp ngân sách nhà nước 130,98 tỷ đồng (105,91% KH); năng suất vườn cây 2,138 tấn/ha, là năm thứ 16 vườn cây đạt trên 2 tấn/ha.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6936-1024x681.jpg)
Thời gian qua, Ban Chỉ huy thống nhất công ty và Tiểu Ban Chỉ huy thống nhất các nông trường luôn duy trì tốt mối quan hệ với địa phương. Lực lượng bảo vệ các nông trường, xí nghiệp thường xuyên phối hợp với lực lượng dân quân tự vệ, công an xã, phường, thị trấn giữ gìn an ninh trật tự, phối hợp tuần tra bảo vệ tài sản, sản phẩm. Những vụ việc xảy ra trên địa bàn được giải quyết, xử lý kịp thời, đúng pháp luật. Nhờ vậy, tình hình ANTT, nạn trộm cắp tài sản, mủ cao su từng bước được đẩy lùi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6961-1024x700.jpg)
Các ban thường xuyên phối hợp với các đơn vị nghiệp vụ của công an 2 tỉnh Bình Phước và Bình Dương tổ chức tuyên truyền pháp luật, tập huấn nghiệp vụ bảo vệ và phòng cháy chữa cháy cho CB-CNLĐ công ty. Ngoài các hoạt động tuyên truyền theo các đợt, các ban còn tuyên truyền trực tiếp ngay tại điểm thu gom mủ tại các nông trường, phát tờ rơi và phát động phong trào tham gia phát hiện, tố giác tội phạm trên địa bàn vườn cây đơn vị quản lý.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6989-1024x691.jpg)
Qua đó, cả năm 2021 và 6 tháng đầu năm 2022, các Ban chỉ huy thống nhất đã giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội và bảo vệ tốt tài sản, công ty được Bộ Công an tặng Bằng khen “Đơn vị dẫn đầu phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ Quốc”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6993-1024x681.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_6998-1024x681.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DSC_7002-1024x659.jpg)
ĐÀO PHONG
Related posts:
2 công nhân Cao su Sơn La đạt kiện tướng cấp ngành
Cao su Quảng Nam vượt khó để phát triển
Đảng bộ Cao su Việt - Lào: Vượt khó, tạo niềm tin với người lao động
Tạp chí Cao su VN đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị
Lễ kỷ niệm 67 năm ngày thầy thuốc Việt Nam và vinh danh lực lượng tiêu biểu tuyến đầu chống dịch Cov...
Nhiều hoạt động nhân đạo tại TCT Cao su Đồng Nai
VRG có nhiều giải pháp hướng đến lợi nhuận 6.870 tỷ đồng/năm
Thi đua góp sức cho tăng trưởng Gỗ Thuận An
Bổ nhiệm 2 phó tổng giám đốc Cao su Dầu Tiếng
Cao su Mang Yang: 35 năm hành trình gian khó và vinh quang