CSVNO – Hưởng ứng chương trình “Triệu cây xanh – Vì một Việt Nam xanh”, ngày 29/6, Đoàn Thanh niên cao su Mang Yang đã ra quân thực hiện công trình thanh niên cấp huyện trồng và chăm sóc 400 cây thông cao 1,5m trên tuyến đường liên xã từ Thị trấn Đak Đoa đi xã Nam Yang (huyện Đak Đoa) với tổng kinh phí 50 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/Doan-TN-cong-ty-phoi-hopwj-voi-huyen-Doan-Dak-Doa-thuc-hien-cong-trinh-TN-1024x636.jpg)
Để đảm bảo cho cây phát triển tốt, ĐTN công ty đã phối hợp với các già làng, thôn trưởng dọc tuyến đường trồng cây vận động người dân cùng tham gia chăm sóc và bảo vệ. Sau khi cây sống ổn định và phát triển, ĐTN công ty sẽ bàn giao lại cho huyện quản lý.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/DVTN-cong-ty-ra-quan-trong-400-cay-thong-tai-huyen-Dak-Doa-1-1024x898.jpg)
Đây là việc làm thiết thực của Tuổi trẻ Cao su Mang Yang. Chương trình cũng hướng đến giáo dục cho đoàn viên thanh niên ý thức bảo vệ môi trường, ứng phó với biến đổi khí hâu đồng thời góp phần làm thay đổi diện mạo nông thôn, làm đẹp cảnh quan môi trường xanh – sạch – đẹp.
HÀ ĐỨC THÀNH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đoàn thanh niên VRG: Tập huấn công tác Đoàn cho 13 đơn vị
Anh Trần Quốc Bình giữ chức vụ Chủ tịch Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên Tập đoàn
Nỗ lực hoàn thành sản lượng giữa nỗi lo Covid
Nữ cán bộ Đoàn đầy năng lượng truyền cảm hứng
Thanh niên Cao su Bình Thuận: Dấu ấn đẹp với dân địa phương
Xung kích thi đua vượt sản lượng
Phát động thi đua cao điểm trong Tháng Thanh niên
Đoàn Thanh niên VRG tập huấn ở Lào
Hơn 300 CBCNV VRG tham gia hiến máu nhân đạo
Sứ mệnh thanh niên ngành cao su