CSVNO – Nhằm thông tin và lắng nghe những kiến nghị, đề xuất của người lao động (NLĐ), ngày 23/6, Ban TGĐ và BTV Công đoàn Công ty CP VRG Khải Hoàn đã tổ chức đối thoại định kỳ cùng NLĐ lần 1 năm 2022.
Tại hội nghị đối thoại, ông Dương Duy Phú – Bí thư Chi bộ, TGĐ Công ty đã thông tin một số tình hình hoạt động sản xuất kinh doanh trong 6 tháng đầu năm, những nhiệm vụ trọng tâm cần thực hiện trong 6 tháng cuối năm, những biện pháp hữu hiệu, tích cực để cùng nhau hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ mà Tập đoàn giao năm 2022.
Hội nghị đã tiếp thu được 23 ý kiến đề xuất của NLĐ xoay quanh các chế độ chính sách, như: bảo hiểm xã hội, chế độ độc hại, chất lượng ăn đêm của công nhân làm ca 3… Lãnh đạo công ty đã giải đáp những thắc mắc mà NLĐ nêu lên, đồng thời cũng thông tin thêm một số chế độ phúc lợi khác cho NLĐ trong thời gian tới, giúp cho NLĐ yên tâm công tác và gắn bó lâu dài cùng công ty.
Hội nghị đối thoại là dịp để Ban Lãnh đạo cùng với công nhân tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc trong lao động sản xuất, tạo tiền đề cho tinh thần hăng say lao động và hoàn thành mọi chỉ tiêu, nhiệm vụ mà cấp trên giao trong năm 2022 và những năm tiếp theo.
THÀNH ĐẠT
Related posts:
- Tập huấn kỹ năng nghiệp vụ cho cán bộ Công đoàn
- Cao su Bình Long mang trung thu đến với thiếu nhi xã Đồng Nơ
- Kịp thời hỗ trợ người lao động bị ảnh hưởng bởi Covid-19
- Tập trung nguồn lực vì đời sống, việc làm của người lao động
- Mỗi năm có 3.531 nữ CNVCLĐ Dầu Tiếng đạt lao động giỏi
- Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động
- Tấm gương phụ nữ hai giỏi tiêu biểu
- "Xuân sum vầy" sẽ trao 200 suất quà cho công nhân
- 146 em thiếu nhi tham gia trại hè khu vực Tây Nguyên –miền Trung
- Cải thiện môi trường làm việc, năng suất lao động tăng