CSVNO – Trong 6 tháng đầu năm, Công đoàn Cao su Kon Tum đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa hướng về cơ sở, hướng về NLĐ. Tại buổi Sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm, Công đoàn công ty đã tiến hành kiện toàn bộ máy hoạt động, bầu bổ sung chị Vũ Thị Bích Thảo – Trưởng phòng Tổ chức – Lao động – Tiền lương giữ chức Phó Chủ tịch Công đoàn công ty nhiệm kỳ 2017 – 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/DSC_0497-1024x685.jpg)
6 tháng đầu năm, tuy tình hình dịch Covid -19 cơ bản đã được khống chế và mọi hoạt động đã trở lại trạng thái bình thường mới nhưng hoạt động của Công đoàn và công ty vẫn còn những khó khăn nhất định, đặc biệt là sự thiếu hụt lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/z3440315155936_e721765b580c25f0644084944696ddce-525x1024.jpg)
Đánh giá về tình hình hoạt động của Công đoàn công ty trong thời gian qua, ông Ngô Văn Mân – Chủ tịch Công đoàn công ty cho biết, dù gặp nhiều khó khăn song Công đoàn công ty đã phối hợp tốt với Ban lãnh đạo công ty tổ chức thành công Hội nghị NLĐ, đối thoại với NLĐ tại nơi làm việc, nhất là việc tổ chức tốt buổi lễ phát động Tháng Công nhân kết hợp với Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/DSC_0056-1024x685.jpg)
Ông Mân cũng cho biết thêm, trong Tháng Công nhân, Công đoàn công ty đã có nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực trong việc chăm lo đời sống cho NLĐ, nhất là NLĐ còn khó khăn về nhà ở, lao động bị tai nạn lao động, lao động là đồng bào dân tộc thiểu số và ở vùng sâu vùng xa. Nhiều căn nhà, phần quà và thiết chế văn hóa đã được trao đến tận tay NLĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/06/DSC_0500-1024x685.jpg)
Nhằm hưởng ứng Chương trình “1 triệu sáng kiến – nỗ lực vượt khó, sáng tạo, quyết tâm chiến thắng đại dịch Covid – 19” của Tổng Liên đoàn Lao động, các Công đoàn trực thuộc đã tổ chức cho NLĐ đăng ký nộp đề tài, sáng kiến trên hệ thống của Tổng Liên đoàn, đến nay toàn Công đoàn công ty đã có 88 đề tài, sáng kiến tham gia chương trình, Công đoàn công ty cũng đặt ra mục tiêu đến 31/7/2023 sẽ hoàn thành mục tiêu đề ra là thực hiện thành công được 192 sáng kiến. Trong 6 tháng cuối năm, Công đoàn công ty tiếp tục tập trung vào công tác chăm lo đời sống cho NLĐ, tổ chức khen thưởng, tuyên dương các gia đình tiêu biểu, các tập thể và cá nhân có nhiều sáng kiến được áp dụng vào sản xuất, tổ chức thăm hỏi các gia đình chính sách đối với người có công với cách mạng, nhất là chú trọng đến phong trào thi đua lao động sản xuất, đặc biệt là phong trào “Luyện tay nghề – Thi thợ giỏi” và Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ.
VĂN VĨNH
Related posts:
VRG sẽ phát hành sách Lịch sử phong trào công nhân cao su vào dịp 30/4
Cao su Mang Yang: Trao 3 căn nhà “Mái ấm CĐ” trong “Tháng công nhân”
Cách tính tuổi nghỉ hưu năm 2023 người lao động cần biết
Cao su Sa Thầy ra quân tháng công nhân 2016
Cao su Mang Yang trao 2 nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân
Ông Nguyễn Thanh Liêm tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Tây Ninh
Công đoàn Gỗ Thuận An dẫn đầu khối chế biến gỗ
Đoàn viên, người lao động ngành cao su sẵn sàng vượt qua khó khăn, khẳng định vị thế của VRG trong g...
Công đoàn các đơn vị hỗ trợ công nhân trước mùa cạo mới
Công đoàn đã tạo nhiều dấu ấn trong phong trào thi đua yêu nước 5 năm qua