CSVNO – Ngày 19/5, Khối thi đua số 7 Công đoàn Cao su Việt Nam đã tổ chức giao lưu thể dục thể thao, tặng quà cho NLĐ có hoàn cảnh khó khăn và trao học bổng cho học sinh – sinh viên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su nhân dịp Tháng Công nhân năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3157-1024x672.jpg)
Hội thao có 5 đơn vị tham gia: Công đoàn Cơ quan Tập đoàn, CĐ cơ quan Công đoàn CSVN, CĐ Viện nghiên cứu Cao su, CĐ Tạp chí Cao su và CĐ Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3166-1024x683.jpg)
Hội thao gồm 3 môn tranh tài: Cầu lông (đôi nam, đôi nam – nữ), kéo co (mỗi đội 3 nam 2 nữ), nhảy bao bố tiếp sức (mỗi đội 2 nam 2 nữ) và giao lưu quần vợt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_9670-1024x696.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3232-1024x697.jpg)
Hội thao nhằm tạo sân chơi lành mạnh, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho NLĐ để hoàn thành tốt nhiệm vụ sản xuất kinh doanh, đồng thời tạo không khí sôi nổi, tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu giữa các đơn vị trong khối.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3303-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_9789-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_9741-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_9804-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_9819-1024x684.jpg)
Sau một buổi tranh tài sôi nổi, với thành tích vượt trội, Công đoàn cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam đã xuất sắc giành giải nhất toàn đoàn. Giải nhì thuộc về CĐ Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su, giải ba thuộc về CĐ Viện nghiên cứu Cao su, CĐ Tạp chí Cao su và CĐ cơ quan Tập đoàn giải khuyến khích.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3358-1024x711.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3343-1024x686.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3345-1024x688.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3347-1024x690.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3351-1024x700.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3353-1024x735.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3333-1024x689.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/DTP_3339-1024x693.jpg)
Kết quả các môn thi đấu:
- Nhảy bao bố tiếp sức: giải nhất thuộc về CĐ cơ quan Công đoàn CSVN, giải nhì thuộc về CĐ Viện nghiên cứu Cao su, CĐ Trường Cao đẳng CN Cao su giải ba.
- Kéo co: CĐ Cơ quan Tập đoàn giải nhất, CĐ Trường Cao đẳng CN Cao su giải nhì, Viện nghiên cứu Cao su và Tạp chí Cao su VN đồng giải ba.
- Cầu lông đôi nam: giải nhất thuộc về CĐ cơ quan Công đoàn CSVN, CĐ Trường Cao đẳng giải nhì, CĐ Viện nghiên cứu Cao su và Tạp chí Cao su VN đồng giải ba.
- Cầu lông đôi nam – nữ: giải nhất thuộc về CĐ Cơ quan Công đoàn Cao su, CĐ Viện nghiên cứu Cao su giải nhì, CĐ Tạp chí Cao su VN và Trường Cao đẳng đồng giải ba.
- Giao lưu quần vợt: CĐ Trường Cao đẳng CN Cao su giải nhất, CĐ cơ quan CĐ Cao su và Viện nghiên cứu Cao su đồng giải nhì.
ĐÀO PHONG
Related posts:
Nhiều hoạt động giữ gìn truyền thống Ngành cao su
Chị Ngô Thị Hồng Dung giành giải nhất Hội thi Chủ tịch CĐ giỏi cấp khu vực
Công đoàn Cao su Mang Yang thực hiện đạt 116% chỉ tiêu sáng kiến
Trao thưởng nữ CNVC LĐ xuất sắc lần thứ I
Ấm áp “Tết sum vầy” của công nhân xa quê
Bà Vũ Thị Thùy Trang giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Lộc Ninh
Công đoàn CSVN tặng quà công nhân tại Lào, Campuchia
Bà Nguyễn Ánh Tuyết giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Phú
310 phần quà "Xuân ấm áp" cho công nhân khó khăn
Vinh danh 115 gia đình CNVC LĐ tiêu biểu ngành cao su