CSVNO – Ngày 29/4, tại Nông trường (NT) Cao su An Lập, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng long trọng tổ chức Lễ ra quân thực hiện kế hoạch sản xuất kinh doanh, Tháng công nhân và Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su năm 2022. Vượt qua 7 nông trường khác, NT An Lập xuất sắc giành giải nhất tập thể. Thí sinh Lê Nguyễn Kim Chung – NT Minh Hòa đạt giải nhất cá nhân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377821847694_47a38769a8f61892f5ca8776dbbf15f0-1024x683.jpg)
Năm 2022, công ty xây dựng kế hoạch sản lượng khai thác 28.500 tấn mủ, thu mua mủ tiểu điền 10.000 tấn, chế biến 38.190 tấn, tiêu thụ 36.500 tấn. Phấn đấu tổng doanh thu đạt hơn 2.206 tỷ đồng, thu nhập bình quân toàn đơn vị phấn đấu thực hiện 9,5 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377817893087_5103495a9a2048237331585301bfaf3b-1024x683.jpg)
Phát biểu tại buổi Lễ ra quân, ông Nguyễn Quốc Việt – TGĐ công ty đã đề nghị Hội đồng Thi đua khen thưởng các cấp tổ chức ký kết giao ước thi đua trong đơn vị và phát động phong trào thi đua đến tận NLĐ để NLĐ hưởng ứng nhiệt tình. Công đoàn và công ty liên tịch chỉ đạo các đơn vị thực hiện nhiều hoạt động hướng về NLĐ với mục tiêu chăm lo quyền lợi chính đáng của NLĐ, khơi dậy tinh thần đoàn kết sáng tạo trong lao động sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/1-6-1024x683.jpg)
Sự kiện Lễ ra quân thực hiện kế hoạch SXKD, phát động Tháng công nhân và Hội thi Bàn tay vàng nhằm phát động đến toàn thể cán bộ, CNLĐ trong toàn Công ty quyết tâm thi đua, thực hiện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2022. Đồng thời, tạo điều kiện cho công nhân được trao đổi, học tập kinh nghiệm lẫn nhau, nâng cao tay nghề, đảm bảo quy trình kỹ thuật trong khai thác mủ với phương châm “Giỏi lý thuyết, vững thực hành”. Đây cũng là cơ sở để lựa chọn những công nhân có tay nghề xuất sắc tham gia Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su cấp ngành năm 2022. Tham dự Hội thi có 48 thí sinh của 8 nông trường thực thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377819167979_a54616503c6dcbf51a2bdfa14d79ce0b-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377819126992_5bd6546137694c23ce069089991f1bc6-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377818316784_bc4d3f39b920c8e87bbea5664374c047-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377821943260_6e0227d6032e4f0b063ee7ab4dd5f20f-1024x683.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN đã ghi nhận và biểu dương những kết quả hoạt động SXKD cũng như hoạt động Công đoàn và phong trào CNVC – LĐ công ty trong thời gian qua. Ông đề nghị, trong Tháng Công nhân, công ty và Công đoàn tiếp tục tổ chức tốt hơn nữa các hoạt động chăm lo cho NLĐ. Đặc biệt, phát động các phong trào thi đua trong toàn đơn vị nhằm khích lệ, động viên NLĐ ra sức thi đua, phấn đấu trong lao động sản xuất, góp phần hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ năm 2022.
Ông Phan Mạnh Hùng cũng đánh giá cao công tác tổ chức Hội thi Bàn tay vàng của công ty. Đây là đơn vị tổ chức Hội thi Bàn tay vàng cấp công ty đầu tiên trong toàn VRG năm 2022 và cũng là đơn vị đăng cai tổ chức Hội thi Bàn tay vàng cấp ngành lần thứ XIII.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377821243194_3a0d673862bd21c3b820ee364f265636-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377820084927_c82f288931976971f65f5e12b0eabec5-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377820736488_28020adcce31319f966b2f14e2399ca4-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377821567250_7382dd0171372c79729de216e7554d53-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377820085823_52f486dcc5723ab12f4a3b49b842ff4d-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3377819705943_5386f0d47449c52e3f57cf7c6349c0f1-1024x683.jpg)
Giải tập thể:
– Giải nhất: NT An Lập
– Giải nhì: NT Minh Hòa
– Giải ba: NT Trần Văn Lưu
– Giải khuyến khích: NT Long Tân và Bến Súc
Giải cá nhân:
– Giải nhất: Lê Nguyễn Kim Chung (NT Minh Hòa)
– Giải nhì: Lê Đình Cường (NT An Lập)
– Giải ba: Nguyễn Thành Phẩm (NT An Lập)
– Giải khuyến khích: Hồ Văn Hộp (NT Long Hòa); Nguyễn Bá Cường; Nguyễn Văn Hùng (NT Trần Văn Lưu); trương Công Quang (Minh Hòa); Lê Văn Tươi; Nguyễn Văn Phúc (NT Đoàn Văn Tiến); Hà Xuân Tuấn (NT An Lập); Vũ Đình Thảo (NT Long Tân).
QUỲNH MAI – VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Bà Rịa, Hòa Bình cần định hướng phát triển gắn với địa phương
Khối thi đua Tây Nguyên khởi công xây dựng nhà tình thương
Binh đoàn 15 kết nghĩa với Bệnh viện Quân y 175
Giá cao su giảm, tiểu điền chới với
Cao su Lai Châu II: Nhiều giải pháp phấn đấu khai thác 3.750 tấn mủ
Khối thi đua Campuchia 1 đưa vào khai thác trên 12.605 ha
Khối thi đua doanh nghiệp nông nghiệp Gia Lai ký giao ước thi đua
VRG dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị Trung ương 5, khóa XII...
Cạo D4 trên toàn bộ diện tích mở cạo 2014 và 2015
Cao su Dầu Tiếng bổ nhiệm giám đốc NT Minh Hòa