CSVNO – Ngày 13/4, Nông trường Bắc Trà My, Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam đã tổ chức Hội nghị sơ kết tình hình sản xuất quý I và phương hướng nhiệm vụ quý II năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3336626557089_aa566fd974f363cde871d5055468efb2-1024x768.jpg)
Kết thúc quý I, nông trường đã đạt được những kết quả khả quan với sản lượng 51,5/35,2 tấn (vượt hơn 44% kế hoạch). Bên cạnh đó, các mặt hoạt động công tác khác như: Thanh tra – Bảo vệ, Thi đua, Công đoàn, lao động tiền lương… cũng được chú trọng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3336626568316_bc00647ef449dc3f409b3aaebbd4a9c5-1024x768.jpg)
Phát biểu tại Hội nghị, ông Mai Văn Pháp – Phó TGĐ, Phó Chủ tịch Công đoàn công ty đánh giá cao những kết quả đạt được của Nông trường Bắc Trà My. Đây là đơn vị dẫn đầu trong các nông trường về thực hiện kế hoạch sản lượng quý I vừa qua. Mặc dù còn gặp nhiều khó khăn về mọi mặt nhưng với sự nỗ lực rất lớn của lãnh đạo nông trường cùng toàn thể NLĐ đã tổ chức khai thác thật tốt vườn cây. Đây sẽ là tiền đề để nông trường phấn đấu khai thác vượt kế hoạch cho những tháng tiếp theo. Ông Mai Văn Pháp hy vọng rằng theo tiến độ này Nông trường Bắc Trà My sẽ là một trong các nông trường hoàn thành sản lượng và về đích trước kế hoạch năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3336626588558_777035f9c4036809accc4a5ae331b247-1024x768.jpg)
Phát biểu đáp từ tại hội nghị, ông Nguyễn Văn Phương – Giám đốc Nông trường Bắc Trà My tiếp thu những ý kiến chỉ đạo của lãnh đạo công ty. Từ những kết quả khả quan đã đạt được trong quý I, nông trường sẽ phấn đấu, nỗ lực hơn nữa hoàn thành và vượt kế hoạch sản lượng công ty giao cho những quý tiếp theo. Tập trung khắc phục những tồn tại hạn chế, đưa nông trường vào giai đoạn ổn định và hoạt động hiệu quả hơn trong thời gian sắp tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3336626639682_a48a5031c41d86bb289679c9e42cdcfe-1024x768.jpg)
Kết thúc hội nghị, lãnh đạo Cao su Quảng Nam đã tổ chức trao thưởng cho các cá nhân, tập thể có thành tích xuất sắc hoàn thành vượt sản lượng quý I và Ban Thường vụ Công đoàn công ty cũng đã trao quà hỗ trợ khó khăn cho các đoàn viên của Nông trường Bắc Trà My.
ĐÀI TRANG
Related posts:
Quyết tâm ngay từ đầu mùa cạo
Cao su Nghệ An: Hoàn thành nhiệm vụ năm 2023
Khúc tráng ca cao su Tây Bắc: [Bài 2] Cuộc cách mạng ở cuối trời Lai Châu
Đội khai thác về trước kế hoạch sớm nhất ở cao su Phước Hòa
Nghề thợ rèn dao cạo: Làm dâu trăm họ
Bí thư Tỉnh ủy Bình Phước Nguyễn Mạnh Cường thăm, chúc tết Cao su Phú Riềng
Công nhân yêu nghề nên bố trí thêm việc để tăng thu nhập
Khu vực Tây Nguyên: Xuất sắc hoàn thành kế hoạch sản lượng
Nhà mới vùng biên của công nhân 715
Vẫn trọn tình yêu với cây cao su