CSVNO – Ngày 12/4, Công ty CP Cao su Chư Sê Kampong Thom đã tổ chức hội thao nhân dịp Tết cổ truyền Campuchia. Sau một ngày thi đấu sôi nổi, giải nhất bóng đá thuộc về đội phòng ban công ty, NT 3 đạt giải nhì, nhà máy chế biến đạt giải ba.
Tham dự Giải bóng đá gồm có 10 đội (8 nông trường, 1 nhà máy chế biến và 1 phòng ban công ty), với sự tham gia của100 vận động viên. Đặc biệt là sự tham gia hào hứng của CB.CNV người Campuchia. Các trận đấu dã diễn ra sôi nổi. Các đội tham gia đã để lại cho khán giả nhiều pha bóng đẹp.
Hội thao đã tạo ra sân chơi tăng cường sự gắn kết tình cảm, sự đoàn kết giữa CB.CNV LĐ. Qua đó, tăng thêm sự gắn kết hữu nghị giữa anh em CB.CNV LĐ Việt Nam và Campuchia. Hội thao cũng là đợt tuyển chọn vận động viên tham gia giải thể thao của Khối thi đua các công ty cao su Cụm I Campuchia.
TRẦN HUỲNH – NGUYỄN PHONG
Related posts:
- Hội diễn khu vực III đậm tình Việt Nam – Lào - Campuchia
- Khi lãnh đạo là những "bóng hồng"
- 2 sự kiện đáng chú ý của ngành cao su cách đây 40 năm
- Hạt mùa rơi nhớ mẹ
- Cao su Hà Giang góp sức cho thành công hội diễn
- Sản phẩm báo chí media ở Tạp chí Cao su Việt Nam: Đi lên từ nội lực
- "Đa số người lao động đều thuộc các bài hát về ngành cao su sau Liên hoan"
- Cao su Lai Châu II đạt giải nhất Hội diễn Khu vực I
- Linh động hình thức thực hiện tham quan, học tập năm 2021
- Lịch sử hào hùng và mục tiêu lớn lao