CSVNO – Sáng ngày 17/3, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh phối hợp với Công đoàn Trung tâm y tế công ty tổ chức lớp tập huấn sơ cấp cứu, công tác an toàn vệ sinh thực phẩm và các biện pháp phòng chống dịch Covid – 19 tại các trường mầm non của công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/Cong-doan-Cong-ty-trao-cac-vat-pham-y-te-cho-cac-Truong-mam-non-de-dam-bao-cong-tac-phong-chong-dich-1024x727.jpg)
Tham gia lớp tập huấn có 11 cô nuôi dạy trẻ của 8 trường mầm non trực thuộc công ty. Tại lớp tập huấn các cô giáo được các bác sỹ của Trung tâm y tế công ty hướng dẫn thực hành kỹ năng sơ cấp cứu hô hấp nhân tạo 6 bước, cách xử trí, sơ cấp cứu cho trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ khi hóc dị vật, sặc sữa cháo bột.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/Cac-Co-giao-mam-non-thuc-hanh-so-cap-cuu-khi-tre-bi-hoc-thuc-an-1024x807.jpg)
Cũng tại lớp tập huấn, các cô nuôi dạy trẻ còn được trang bị các kiến thức cơ bản về vệ sinh an toàn thực phẩm như: Quy định về điều kiện vệ sinh ATTP đối với cơ sở dịch vụ ăn uống; nguồn gốc nguyên liệu thực phẩm, cách lựa chọn nguyên liệu, thực phẩm an toàn; mười nguyên tắc vàng để chế biến thực phẩm an toàn; hướng dẫn kiểm thực 3 bước, lưu mẫu thực phẩm, các thủ tục, hồ sơ liên quan về ATTP lưu tại cơ sở, xử lý ngộ độc thực phẩm; quản lý ATTP đối với cơ sở dịch vụ ăn uống và các quy định xử phạt vi phạm hành chính về ATTP.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/Ong-Nguyen-Thanh-Hai-CT-Cong-doan-cong-ty-trao-qua-ho-tro-cho-TT-y-te-cong-ty-1024x766.jpg)
Đặc biệt các bác sỹ Trung tâm y tế của công ty đã phổ biến cho các cô nắm vững các biện pháp phòng chống dịch Covid – 19 ở tại các trường mầm non. Dịp này, Công đoàn công ty đã trao quà hỗ trợ cho các y, bác sĩ Trung tâm y tế để thực hiện tốt công tác phòng chống dịch, trao các vật phẩm y tế cho các trường mầm non để phục vụ công tác phòng chống dịch Covid – 19 cho các trẻ mẫu giáo.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Bình Long: Khen thưởng xứng đáng trong các phong trào thi đua
Sôi nổi hoạt động chào mừng ngày 20/10
Cao su Krông Buk: Gần 160 người lao động hiến máu nhân đạo
Công đoàn các đơn vị động viên con CNLĐ trong năm học mới
Công đoàn Cao su Kon Tum thăm hỏi, tặng quà 15 gia đình tiêu biểu nhân ngày Gia đình Việt Nam 28/6
Cao su Lai Châu: Hỗ trợ địa phương tổ chức Tết sum vầy
Vận động lao động nữ tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình
Công đoàn Cao su Chư Păh: Tập huấn vệ sinh an toàn thực phẩm và sơ cấp cứu cho cô nuôi dạy trẻ
Cao su Lai Châu II tặng quà người lao động khó khăn
Công đoàn Cao su Bình Long động viên và tặng quà công nhân lao động những ngày thi đua nước rút cao ...