CSVNO – Sáng ngày 3/3, tại Khu văn hóa Thác số 4, Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long đã tổ chức Lễ ra quân Tháng thanh niên năm 2022.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/1.jpg)
Tham dự có ông Lê Văn Thủy – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công đoàn Công ty; Ban Chấp hành ĐTN và 30 đoàn viên thành niên (ĐVTN) đại diện cho hơn 1000 đoàn viên trong đơn vị.
Phát biểu tại Lễ ra quân, ông Lê Văn Thủy đã chúc mừng tập thể ĐVTN trong toàn công ty nhân dịp Tháng Thanh niên, đồng thời ghi nhận những đóng góp của lực lượng trẻ trong việc góp phần cùng đơn vị hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ trong thời gian qua. Ông bày tỏ mong muốn trong thời gian tới lực lượng ĐVTN tiếp tục nỗ lực, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện xứng đáng là đội dự bị tin cậy của Đảng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3232361746600_a2f1579df4a30281f6b1921e973122d4.jpg)
Sau Lễ ra quân, ĐVTN tham dự đã tiến hành phát quang, dọn vệ sinh khu vực văn hóa Thác số 4. Dự kiến hoạt động sẽ diễn ra trong vòng 10 ngày với sự tham gia đóng góp ngày công của 300 lượt ĐVTN. Khu văn hoá Thác số 4 có diện tích khoảng 25 ha, có cảnh quan đẹp với hệ thống thác nước và rừng nguyên sinh phong phú. Năm 2022, Ban lãnh đạo công ty quyết định đầu tư tôn tạo nơi này làm nơi tham quan, nghỉ dưỡng của du khách và NLĐ công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3232361915480_eb2e233162e456b28e5146f85adfa792.jpg)
NGUYỄN HỢP
Related posts:
Lợi ích thiết thực từ vườn rau thanh niên
Gắn biển công trình thanh niên "Thắp sáng đường lô"
Anh Trần Xuân Duy tái đắc cử Bí thư Chi đoàn Công ty CP Thủy điện Geruco Sông Côn
“Thế hệ trẻ hãy viết tiếp trang sử vẻ vang của ngành cao su”
Đ/c Hà Thành Chung giữ chức vụ Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh
Trồng xen canh gừng gây quỹ hoạt động Đoàn
Đoàn Thanh niên VRG thực hiện công tác an sinh xã hội tại huyện Củ Chi
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long bàn giao công trình nước sạch
ĐTN Cao su Kon Tum: Nhiều hoạt động tiêu biểu trong lao động sản xuất
Chủ động, sáng tạo trong năm 2019