CSVNO – Hướng tới kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2022), hưởng ứng và hướng tới Đại hội Đoàn các cấp nhiệm kỳ 2022 – 2027, sáng 2/3, tại Ủy ban nhân dân xã A Dơk – Đăk Đoa, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Cao su Mang Yang đã phối hợp với Huyện đoàn Đăk Đoa tổ chức lễ ra quân “Tháng thanh niên năm 2022” và tư vấn việc làm cho thanh niên trong xã.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3224623532068_7dceb680e4d9eeae25e46697b293f209-1024x462.jpg)
Theo đó, các hoạt động sẽ tập trung vào việc tuyên truyền, giáo dục về truyền thống vẻ vang của tuổi trẻ Việt Nam và Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; tổ chức các hoạt động phát huy tinh thần sáng tạo, tình nguyện vì cộng đồng của thanh niên; đồng hành với thanh niên khởi nghiệp, lập nghiệp, chăm lo, hỗ trợ thiếu nhi; xây dựng tổ chức Đoàn vững mạnh. Trên cơ sở đó, các tổ chức cơ sở Đoàn trực thuộc xây dựng kế hoạch và tổ chức thực hiện các hoạt động Tháng Thanh niên năm 2022 phù hợp với điều kiện, nhu cầu thực tiễn tại địa phương, đơn vị, đảm bảo thiết thực, hiệu quả, tránh phô trương, hình thức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3224623535649_3ec3d2eeefb5dfbb8b9f7d60e47ba04b-1024x462.jpg)
Tại lễ ra quan, anh Hồ Xuân Bắc – Bí thư Đoàn Thanh niên công ty đã giới thiệu đến hơn 50 thanh niên trong xã về quy mô và nhu cầu lao động của công ty trong năm 2022, đồng thời cho biết công ty sẵn sàng hỗ trợ thanh niên nào có nguyện vọng xin vào làm công nhân cao su của các đơn vị trực thuộc. Dịp này, Đoàn Thanh niên công ty cũng trao tặng 10 phần quà cho 10 gia đình có hoàn cảnh khó khăn của xã A Dơk; Huyện Đoàn Đăk Đoa cũng trao tặng cho Đoàn xã A Dơk một sân chơi cho thiếu nhi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3224623542688_24f57c46b34802918dfc6d9c138c0140.jpg)
VĂN VĨNH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Ea H'Leo có hai cán bộ Đoàn được vinh danh
Đoàn Thanh niên Cao su Điện Biên tổ chức nhiều hoạt động thiết thực
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ 40 triệu đồng tu sửa nhà gia đình chính sách
Đoàn cơ sở Công ty CS Điện Biên: Tặng 5 suất quà cho gia đình chính sách
Những người trẻ viết tiếp truyền thống ngành
Trồng 40 cây mai vàng chào mừng 40 năm thành lập Cao su Đồng Nai
Anh Nguyễn Thành Tài tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên MDF VRG Kiên Giang
VRG tiếp đoàn cán bộ cấp cao TW Đoàn Thanh niên Lào
Tổ chức Cuộc thi viết "Đoàn trong trái tim tôi" và "Ý tưởng sáng tạo VRG"
ĐTN Cơ quan Tập đoàn hỗ trợ 2 công ty miền Trung