CSVNO – Đó là những chỉ tiêu quan trọng được 100% đại biểu tham dự Hội nghị NLĐ và Tổng kết hoạt động sản xuất kinh doanh (SXKD) năm 2021 của Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray thống nhất. Hội nghị có sự tham dự của ông Trần Thanh Phụng – Phó TGĐ VRG, lãnh đạo địa phương, các đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên và hơn 100 đại biểu tiêu biểu đại diện cho 1.041 NLĐ trong toàn công ty.
Báo cáo kết quả hoạt động SXKD năm qua, ông Phạm Duy Vương – Phó TGĐ công ty nhấn mạnh: Công ty triển khai thực hiện kế hoạch SXKD trong bối cảnh tình hình kinh tế – xã hội bị ảnh hưởng nặng nề bởi đại dịch Covid-19, thời tiết khô hạn kéo dài đến tháng 5, tháng 6 làm chậm tiến độ khai thác sản lượng so với các đơn vị trên địa bàn. Tuy nhiên với tinh thần đoàn kết, nhất trí cao của các cấp lãnh đạo từ công ty đến các đơn vị trực thuộc và tập thể NLĐ nên công ty đã quyết tâm, vượt khó nỗ lực thực hiện thắng lợi nhiệm vụ VRG và công ty mẹ giao bằng nhiều giải pháp cụ thể.
Năm 2021, công ty thực hiện chế độ cạo D3 cho 100% diện tích khai thác. Tính đến ngày 31/12/2021, công ty khai thác được 7.266/6.559 tấn mủ qui khô, đạt 110,7% kế hoạch năm. Về sản lượng nhiều hơn 967 tấn, tăng 15,3% so với cùng kỳ năm 2020, về trước kế hoạch VRG giao 23 ngày, năng suất bình quân 1,75 tấn/ha, đạt 110,7%.
Bên cạnh đó, báo cáo cũng thể hiện sự đóng góp to lớn của cả hệ thống chính trị trong công cuộc phòng, chống đại dịch Covid -19 với việc chủ động lên phương án phòng chống dịch khi có trường hợp mắc Covid – 19 tại các cơ sở sản xuất trên địa bàn, phân chia ca trực, lịch trực để điều hành SXKD trong điều kiện dịch bệnh Covid – 19 diễn biến phức tạp. Ngoài ra, còn ứng dụng công nghệ thông tin như: Zalo, gmail, họp trực tuyến… để chỉ đạo điều hành sản xuất kinh doanh tại đơn vị nên năm 2021 công ty không có ca lây, nhiễm Covid – 19 nào.
Bên cạnh đó, hưởng ứng thư kêu gọi của các cấp chính quyền địa phương và các đơn vị trong ngành, công ty đã hỗ trợ Quỹ vắc xin và công tác phòng chống Covid – 19 tỉnh Kon Tum 100 triệu đồng, huyện Ia H’Drai 20 triệu đồng; hỗ trợ Công ty Cao su Hoàng Anh Mang Yang K (Campuchia) 2 lần với số tiền 150 triệu đồng; Hỗ trợ Trung tâm Y tế huyện Ia H’Drai 50 triệu đồng để mua dụng cụ, vật tư y tế trang bị phòng chống dịch Covid-19 trên địa bàn, tổng số tiền 320 triệu đồng.
Cùng với đó, công ty còn mua 6 máy đo thân nhiệt, 100 chai nước rửa tay diệt khuẩn và 123 ngàn khẩu trang y tế kháng khuẩn, băng rôn tuyên truyền, panô, áp pích cấp hỗ trợ, trang bị cho CN và các đơn vị trên địa bàn huyện với tổng số tiền 150 triệu đồng. Song song đó, công ty thường xuyên đến thăm và tặng quà các chốt biên phòng trong phòng chống dịch Covid – 19 trên địa bàn với 30 phần quà trị giá 60 triệu đồng….
Mặc dù còn nhiều khó khăn trước mắt khi bước vào niên vụ sản xuất mới nhưng tập thể NLĐ công ty quyết tâm phấn đấu thực hiện tốt nhiệm vụ được giao. Phấn đấu các chỉ tiêu kinh tế quan trọng phải tăng 10% so với cùng kỳ năm trước. Cụ thể, sản lượng khai thác 7.170 tấn, tiêu thụ 7.600 tấn với giá bán bình quân 36 triệu đồng/tấn, tổng doanh thu trên 273,6 tỷ đồng. Tiền lương của NLĐ phấn đấu đạt hơn 8,5 triệu đồng/người/tháng.
GIA LINH
Related posts:
- Nông trường Hòa Phú giành giải kép Hội thi Bàn tay vàng Cao su Chư Păh
- Cao su Lai Châu II: Đối thoại định kỳ với người lao động và hộ góp đất trồng cao su
- VRG và tỉnh Tây Ninh sơ kết thỏa thuận hợp tác toàn diện giai đoạn 2009 - 2021
- Sôi nổi hội thi bàn tay vàng cấp nông trường
- VRG tổ chức 21 sự kiện kỷ niệm 94 năm truyền thống ngành cao su
- Binh đoàn 15 khai mạc Hội thi Cán bộ giảng dạy chính trị năm 2023
- Công tác thoái vốn và cổ phần hóa Công ty mẹ VRG: Chặt chẽ, hiệu quả
- Cao su Chư Păh thu nhập bình quân năm 2021 đạt trên 122% kế hoạch
- Thi đua đưa năng suất vườn cây đạt trên 2,5 tấn/ha
- Cao su Điện Biên: Người lao động có việc làm, thu nhập ổn định