CSVNO – Ngày 20 và 21/1, đoàn công tác của Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sơn La đã đến thăm và chúc Tết CB.CNVC – LĐ Công ty CPCS Sơn La và Nhà máy chế biến mủ cao su 28/10.
Tham gia đoàn công tác có đồng chí Lò Minh Hùng – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Sơn La; đồng chí Nguyễn Thành Công – Phó Chủ tịch UBND; đồng chí Hà Như Huệ – Giám đốc Sở NN&PTNT tỉnh Sơn La.
Năm 2021, công ty đã khai thác được 4.700 tấn mủ. Doanh thu đạt trên 185 tỷ đồng, tăng 83 tỷ đồng so với năm 2020. Tổng lợi nhuận đạt hơn 21,5 tỷ đồng. Thu nhập bình quân NLĐ đạt 5,9 triệu đồng/người/tháng. Năm 2021, công ty đã chia sản phẩm cho 6.181 hộ dân góp đất hơn 12,6 tỷ đồng.
Đồng chí Lò Minh Hùng – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Sơn La đã biểu dương, ghi nhận những kết quả mà nổi bật mà công ty đạt được trong năm qua góp phần phát triển kinh tế tỉnh Sơn La, ổn định an ninh trật tự địa phương, đời sống người dân góp đất và công nhân cao su ổn định, thu nhập cao. Đồng chí Lò Minh Hùng mong rằng trong năm 2022 công ty tiếp tục phát huy những mặt đã đạt được, thực hiện hoàn thành và vượt các chỉ tiêu kế hoạch đề ra.
Hiện nay, công ty đang tập trung các hoạt động chăm lo cho NLĐ đơn vị đón Tết Nhâm Dần 2022 ấm áp, vui tươi. Hoạt động SXKD năm 2021 có kết quả khả quan, do đó lương, thưởng Tết của NLĐ được đảm bảo, có 5%/tổng số lao động đạt lương, thưởng cuối năm trên 15 triệu đồng, 20% NLĐ đạt mức từ 10 – 15 triệu đồng, 75% đạt 8 – 10 triệu đồng. Công nhân có tiền lương, thưởng cao nhất là chị Lường Thị Liên – Nông trường Châu Sơn đã nhận được 41 triệu đồng.
Nhân dịp Tết nguyên đán, Công Đoàn CSVN tặng 300 suất quà, trị giá 300 triệu đồng cho NLĐ khó khăn. Đoàn Thanh niên Tập Đoàn tặng 40 phần quà cho 40 đoàn viên thanh niên công ty. Liên đoàn Lao động tỉnh Sơn La tặng 10 suất quà cho NLĐ. Bên cạnh đó, Công đoàn công ty tặng bánh chưng cho NLĐ vui Xuân, đón Tết với kinh phí 100 triệu đồng.
Năm 2022, công ty phấn đấu thực hiện đạt và vượt một số chỉ tiêu chính như: Sản lượng khai thác phấn đấu thực hiện 4.900 tấn; Chế biến và gia công: 8.600 tấn; Tiêu thụ: 4.900 tấn; Doanh thu phấn đấu đạt 182 tỉ đồng; Lợi nhuận phấn đấu thực hiện từ 13 tỷ đồng trở lên. Thu nhập NLĐ phấn đấu đạt6 triệu đồng/người/tháng.
DUYÊN ĐỖ
Related posts:
- Cao su Tân Biên về trước kế hoạch 29 ngày
- Y tế ngành làm tốt nhiệm vụ chăm sóc sức khỏe NLĐ
- Đi tìm vườn cây di tích cho Tây Nguyên
- Cơ khí Cao su phấn đấu thực hiện doanh thu trên 110 tỷ đồng
- Ông Yim Chhayly - Phó Thủ tướng Vương quốc Campuchia biểu dương những đóng góp nổi bật của VRG
- Họp mặt ngày 8/3 và trao giải cuộc thi "Gương sáng phụ nữ ngành cao su"
- Thắt chặt tình đoàn kết giữa hai ngành truyền thống
- Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh
- Đồng Nai sẽ ưu tiên cho cao su phát triển
- Công bố bổ nhiệm Phó TGĐ VRG và trao quyết định nghỉ hưu, sổ hưu cho lãnh đạo VRG